SteelSeriesThailand
SteelSeriesThailand

เมาส์ CM storm Inferno กับ Razer Death Adder

รวมเทคนิดการเล่นเกม FPS

เมาส์ CM storm Inferno กับ Razer Death Adder

โพสต์โดย apichat เมื่อ พุธ 29 ส.ค. 2012 6:35 pm

คือ เมาส์ CM storm Inferno กับ Razer Death Adder ถ้าเล่นเกมส์ PB ตัวไหน ซื้อมาแล้วคุ้มกว่ากันครับ

ส่วนตัวแล้ว เล่น AUG-A3 E-Sport มากกว่า ซองควงนานๆครั้งอ่ะครับ ปัจจุบันยังใช้ เมาส์ Oker X6 อยู่ครับ อยากได้เมาส์ตัวเก่ง

ซักตัวแล้วไปเจอสองตัวนี้ครับ ใจนึงอยากได้ CM Storm Inferno เผื่อใช้ มาโครมาเล่นซองควง แต่ไม่ค่อยเห็นมีคนใช้ เห็นส่วน

มากใช้ เมาส์RAZER Death Adder กันแต่เค้าบอกกันมาว่าใช้มาโครใน PB ไม่ได้ อีกเรื่องก็ความทนนี่อันไหนมันจะทนกว่ากันครับ

กลัวว่าซื้อมาแล้วอยู่ได้ไม่ถึงเดือนคริกซ้ายพังกดไม่ค่อยติดอะไรแบบนี้ครับ แล้วที่เค้าบอกกันว่ามาโครสับปืนไวเกินก็จะหลุด

ออกจากเกมส์ตอนนี้ยังเป็นอยู่ไหมครับคือผมเพิ่งจะซื้อเมาส์ตัวเป็นพันครั้งแรกครับ ซื้อมาอยากใช้ให้มันคุ้มๆหน่อยครับ เลยอยาก

จะขอคำแนะนำครับ ผมมีงบอยู่ 2,000 บาท

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
apichat

Re: เมาส์ CM storm Inferno กับ Razer Death Adder

โพสต์โดย อาตง เมื่อ พุธ 29 ส.ค. 2012 11:50 pm

ถ้าให้ผมแนะนำ ถึงกับการไว้ใช้งาน และ เล่นเกม ผมอาจจะแนะนำเป็นของ CM STORM มากกว่าครับ เพราะมี Funtion ที่หลากหลายกว่า

แล้วถ้าพูดถึงเรื่องความทนทาน ใช้มา 2ปี ยังไม่เคยเครมครับ (ความทนทานอยู่ที่การรักษา)

สำหรับ Da V2(ความคิดเห็นส่วนตัว) ผมว่า มือผมเล็ก เลยจับ Da V2 ไม่ถนัด

ปล. สำหรับ Da V2 ให้คนใช้มาตอบ จะดีที่สุดครับ แต่สำหรับผม สาย CM STORM

:90

เออ... แล้วที่บอกว่า เล่นซองใช้ Macro สับไวๆ จะแดง ตอนนี้ น่าจะไม่แดง หรือหลุด แล้วน่ะครับผม เพราะใช้อยู่ไม่มีอาการดังกล่าว

แต่ถ้าให้ผมแนะนำ สำหรับค่าย CM STORM ผมจะไม่แนะนำให้ไปเล่น ตะกูล Sentinel Advance น่ะครับ เพราะ ตาข่ายกลาง Mouse จะเป็นสนิมครับ เพราะเป็นแผ่นเหล็ก เพราะสังเกตุตั้งแต่ รุ่นแรก คือ Sentinel Advance แล้ว ใช้มา 2 ตัว สนิมจับ 2 ตัว
แล้วผมทำการสอบถามสำหรับ Sentinel Advance Zero-G กับทาง CM STORM Tnailand แล้ว ก็เป็นเหล็กเหมือนกับรุ่นแรก
แต่ผมไม่มั่นใจสำหรับ Sentinel Advance V2 น่ะครับ ว่าเขาจะแก้ไขตรงส่วนนี้หรือไม่
แต่ถ้าพูดถึงเรื่องว่าด้วยที่ว่า จับแล้วเข้ามือกว่า Inferno หรือไม่ จับแล้วกระชับมือมากกว่า Inferno แน่นอนครับ
แก้ไขล่าสุดโดย อาตง เมื่อ พฤหัสฯ. 30 ส.ค. 2012 12:03 am, แก้ไขแล้ว 5 ครั้ง.
Padz : Razer Goliathus Large[Control,Speed]/Extened[Control]
Mice : Razer Ouroboros
Headphones : Razer Kraraken 7.1
KeyBoard : Razer BlackWidow 2013

Accessorsy
Tt eSPORTS Bahamut
Logitech Attack3

รูปภาพ
รูปภาพ
Contact Code ID Garena : 81915123
Group Clan
ReLoaDEd
ภาพประจำตัวสมาชิก
อาตง

Re: เมาส์ CM storm Inferno กับ Razer Death Adder

โพสต์โดย [O]zil เมื่อ พฤหัสฯ. 30 ส.ค. 2012 5:53 pm

Razer Death Adder 3500 Dpi เลยครับเล่น AUG-A3 ก็ นิ่งอยู่ครับ
ปรับ Dpi แล้วแต่ถนัดได้เลย
แต่ แนะนำ ผมได้มาลอง Logitech G400 ก็ ขอบอกว่า โคตร นิ่ง เลย เล่นAUG-A3 นิ่ง มากๆ
ประกัน 3 ปี ราคา ไม่แพง ด้วย ผมชอบ Logitech G400 มากกว่า

:92 :92 :91 :91
Name : `nismo
Mouse : Razer DeathAdder V2 | Logitech G400
Mouse Pad : Steelseries Qck+TyLoo | QcK +Heavy
HeadPhone : Steelseries Siberia V1
Keyboard : RaZER BlackWidow
[O]zil

โพสต์โดย apichat เมื่อ เสาร์ 01 ก.ย. 2012 8:56 pm

ขอขอบคุณ คุณอาตง กับ คุณ[O]zil มากๆครับ ที่มาให้คำแนะนำดีๆครับ

ผมมีอีกเรื่องที่สงใสครับ ผมไปเจอหลายคนเค้าคุยกันว่า Razer Death Adder ใช้มาโครใน PB ได้แล้วจริงหรือเปล่าครับ

แล้วเมาส์พวกนี้พอมีร้านแนะนำไหมครับ คือผมอยากไปซื้อด้วยตัวเองครับจะได้ดูได้ลองจับ ขอแถวกรุงเทพฯ นะครับ

ขอบคุณมากครับ
apichat

โพสต์โดย apichat เมื่อ อาทิตย์ 02 ก.ย. 2012 7:36 pm

ตอนนี้ผมได้ซื้อเมาส์ Razer Death Adder 3.5G 3500dpi ในราคา 1,490 บาท เป็นร้าน ZEST ที่อยู่ชั้น3ของ Digital Gateway
(สะกดผิดขออภัยด้วยครับ) ไปเจออีกร้านอยู่ชั้น1 จำชื่อร้านไม่ได้ครับแต่เห็นรูปป้ายเป็นรูปกล้วยครับ แต่ราคาเมาส์ Razer Death Adder 3.5G 3500dpi ของร้านนั้นอยู่ที่ 1,890 บาท ครับประกัน 1ปี เหมือนกันกล่องแบบเดียว เลยเกิดคำถามครับว่าตกลงมันต่างกันตรงไหน (==) ที่ผมเลือกเมาส์ตัวนี้เพราะว่าถูกดีครับเงินเหลือไปซื้อ ที่รองเมาส์ของ Razer รุ่นอะไรไม่รู้อ่านยากมากตัวอักษร Goliathus
หรือเปล่า ผมก็ไม่แน่ใจ ราคาก็ 890 บาทครับ ที่ร้านบอกว่าเมาส์ตัวนี้มี มาโครอยู่ 2 ปุ่ม แต่ยังไม่รู้เลยว่าตกลงมันรองรับกับเกมส์ PB ได้ไหม ผมก็ดีใจครับมีเมาส์ตัวเก่งตัวแรกของชีวิตกับที่รองเมาส์ที่แพงมากของชีวิตที่เจอมา ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านแล้วก็เข้ามาตอบครับ
apichat

โพสต์โดย BAGHA เมื่อ อาทิตย์ 02 ก.ย. 2012 8:42 pm

++
BAGHA

ย้อนกลับไปยัง Tips & Tricks