SteelSeriesThailand

[Interview] ทำความรู้จักกับ MAIROLLS หนุ่มขี้เล่นน่าตบ

ต้นตำหรับ FPS ของโลกที่ยังเร้าใจทุกการแข่งขัน
KuKarn
MOD ADMIN Everything
MOD ADMIN Everything
Status: Offline

[Interview] ทำความรู้จักกับ MAIROLLS หนุ่มขี้เล่นน่าตบ

Postby KuKarn » Wed 03 May 2017 6:09 am

Image

อีกไม่นานก็จะเริ่มหวด FPSThailand x SteelSeries x DXRacer Pro League by Twitch SS2 กันแล้วครับโดยวันนี้มาทำความรู้จักกับ MAIROLLS จากทีม NSPR.Gaming หรือ Glassysky เก่านั้นเองครับ ที่ได้รองแชมป์ Pro League เมื่อ Season ที่แล้ว มาดูว่าหนุ่มขี้เหงาไมโลคนนี้ว่าเขาคนนี้มีอะไรน่าสนใจบ้างครับ (ไม่น่ามีอ่ะ)

KuKarm : สวัสดีครับชื่ออะไรครับ รวมถึงชื่อในเกมด้วย ?
MAIROLLS : ชื่อ ไมตรี สุขรอบ ครับ ชื่อเล่นชื่อ ไมค์ ชื่อในเกม MAIROLLS

KuKarn : ทำไมต้อง MAIROLLS ?
MAIROLLS : เพราะว่ามี มีวิตามินบีสูง แฮร่!!

KuKarn : ตอนนี้อยู่ทีมอะไรครับ ?
MAIROLLS : NSPR.Gaming ครับซึ่งเปลี่ยนชื่อจาก Glassysky ครับ

KuKarn : เล่นเกมตั้งแต่กี่ขวบ และ CS เริ่มตั้งแต่เมื่อไหร่ ?
MAIROLLS : เล่นเกมตั้งแต่ประมาณ 6-7 ขวบครับเกม Red alert แล้วก็เริ่มเล่น CS ประมาณปี 2014

KuKarn : จุดเป้าหมายของการเล่นเกมคืออะไร ทำไมถึงเดินทางสายแข่ง E-sports ?
MAIROLLS : ที่ผมเดินสายแข่ง E-sports เพราะว่าผมเคยเห็นทีมต่างประเทศเขาประสบความสำเร็จได้บินไปแข่งตามที่ต่างๆผมก็เลยมีเป้าหมายว่าจะไปแข่งที่ต่างประเทศให้ได้มากที่สุดครับจะได้ไปเที่ยวด้วยครับฮ่าๆๆ (ร้ายกาจ)

KuKarn : เรียนอยู่ที่ไหน คณะอะไร ?
MAIROLLS : เรียนอยู่มหาวิทลัยรังสิต คณะเทคโนโลยีสารสนเทศ สาขา Creative media technology ครับ

KuKarn : คิดว่าจะเรียนจบไหม ?
MAIROLLS : เห้ย !! จบดิฮ่าๆๆ

KuKarn : แบ่งเวลาการเรียน เรื่องส่วนตัว กับการเล่นเกมยังไงบ้าง ?
MAIROLLS : ยังคงเรียนเหมือนเดิม แต่เรื่องทีมก็ต้องให้ความสำคัญด้วยทีมจะนัดเวลาที่ทุกคนสะดวกเพื่อซ้อม ทำให้การเรียนเรื่องส่วนตัวและการเล่นไม่เป็นปัญหาหักร้างกันครับ

KuKarn : ซ้อมทีมหนักไหมเพื่อเตรียมตัวสำหรับ Pro League ?
MAIROLLS : ตอนนี้พวกเรายังไม่ได้เตรียมตัวสำหรับโปรลีคเลยในรอบแรกๆก็คงค้องด้นสดไปก่อนเพราะช่วงนี้ในทีมสอบ Final กันทำให้ไม่ค่อยมีเวลาซ้อมมากเท่าไร

KuKarn : ใน Pro League ที่กำลังจะถึงคิดว่าทีมไหนน่ากลัวมากที่สุด ?
MAIROLLS : แน่นอนต้องเป็น SiG และ 7642

KuKarn : มีอะไรฝากบอกถึงแฟนๆ ที่กำลังจะติดตามไหม
MAIROLLS : ก็ฝากติดตามทีมผมด้วยนะครับทีม NSPR.Gaming ถึงตอนนี้ผลงานจะยังไม่ดีมากแต่จะทำให้ดีที่สุดครับและเร็วๆนี้อาจจะมี Live Stream บ้างในบางโอกาสนะครับฝากติดตาม follow กันด้วยนะครับ https://www.twitch.tv/officialmairolls

ยังไงก็รอติดตามผลงานของ MAIROLLS ใน Pro League Season 2 ที่กำลังจะถึงนี้และไลฟ์สตีมของเขาในอนาคตด้วยครับ ซึ่งต่อไปจะทำความรู้จักใครคนไหนรอติดตามกันต่อไปครับ

RAZER OUROBOROS
RAZER DEATHADDER CHROMA
RAZER Blackwidow Ultimate Stealth 2013
RAZER KRAKEN 7.1 CHROMA
RAZER GOLIATHUS ALPHA FRAGGED CONTROL
SteelSeries QcK mass
Image

Return to “Counter Strike :Global Offensive”