SteelSeriesThailand

Review : Razer BlackWidow (elite) งาม !!

อันไหนดี อันไหนเด็ดโดนใจชาว FPS เอามาโชว์กัน
พี่แว่น
MOD ADMIN Everything
MOD ADMIN Everything
Status: Offline

Review : Razer BlackWidow (elite) งาม !!

Unread postby พี่แว่น » Fri 24 Dec 2010 5:50 pm

โย่ว สวัสดีครับ ชาว FPS Thailand ทุกท่านครับผม คราวนี้พี่แว่นมีของดี ของใหม่ มาอีกแล้ว นั่นคือ Keyboard จากค่าย Razer ครับ ชื่อรุ่นว่า Blackwidow นั่นเองครับ ซึ่งเป็นตัว Elite นะครับ มาชมกันๆๆ

[BBvideo 560,340]http://www.youtube.com/watch?v=bXpY6iBYU4E[/BBvideo]

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

เจ้า BlackWidow ตัวนี้ที่พี่แว่นได้มาเป็นตัว Elite โดยก่อนหน้านี้พี่แว่นรีวิวตัว Expert ไปแล้ว ซึ่งจะมีจุดที่แตกต่างกันชัดๆเลยก็คือเจ้า Elite จะมีไฟตรงปุ่ม Keyboard และและมี USB เพื่มมาให้ 1 port และสัญญาณเสียบหูฟังและไมค์ในตัวครับผม ซึ่ง BlackWidow Elite นั้นใช้ Blue Cherry Switch ครับผม ใครที่อยากทราบข้อมูล switch คลิ๊ก อัตราการส่งข้อมูลอยู่ที่ 1000 Hz ครับผม

อ้างอิงจากรีวิวตัว Expert นะครับ
ใน Package ไม่ได้มีแผ่น Software มาให้ ต้องหาโหลดจากหน้าเว็บเอานะครับ หากใครที่ต้องการเช็ตแบบลึกๆ นะครับ เพราะถ้าลงแล้วจะสามารถเซ็ตได้ 10 Profile เลยทีเดียวครับผม แต่ชาว FPS คงน้อยคนที่จะใช้งานในส่วนนี้ครับ

พี่แว่นลองกดลิ่ม Keyboard ดู ก็ให้ความรู้สึกสบายปลายนิ้วดีจัง ฮาๆๆ แต่ปุ่มออกจะกดง่าย กดแล้วไปไวกว่าจำพวก Black Cherry Switch ครับผม แล้วเสียงก็จะออกแนวแหลมๆนิดหน่อยครับ เสนาะหูไปอีกแบบนึงครับ ลองเล่นเกมดูก็เพลินดีครับ มันคนล่ะอารมณ์กับ DELL ของพี่แว่นเลย ซึ่งมันต้องเป็นแบบนั้นอยู่แล้ว *0* เล่นแล้วเพลิน สนุกปลายนิ้วมากๆครับผม

หลังจากเทสกับเกมแล้วพี่แว่นก็มาลองกับ Applicatiopn ที่ทดสอบ Ghosting ของ Keyboard ปรากฏว่า BlackWidow สามารถกดพร้อมกันได้ 6 ปุ่มครับผม ... ที่พี่แว่นชอบอีกอย่างนึงก็คือ Font ที่ Screen ลงบน Keyboard นั้น เท่ห์มากๆเลยครับ สวยงามตามแบบ Razer เลยครับ ยังอดคิดไม่ได้ว่าทำไมไม่ทำมาตั้งแต่แรกๆเลยนะ ฮาๆ แต่ยอมรับว่าสวยจริงๆครับผม

Image

เจ้าตัว BlackWidow Expert นั้นน่าจะเป็น Keyboard ในฝันของใครหลายๆคน เพราะมันรวมเอาเกือบทุกอย่างที่นักเล่นเกมควรจะใช้ไว้ในตัวเดียว และอีกอย่างก็คือความสวยงามแบบสุโก่ยของมันหล่ะครับ ที่เรียกได้ว่าพบรักตั้งแต่แรกเห็นเลยหล่ะครับผม พี่แว่นก็ตกเป็น 1 ในนั้นครับ !!

คะแนน :
9.3/10

ขอขอบคุณ บริษัท Ascenti Resources Company โทร: 0-2961-7297
ผู้นำเข้า Razer ที่เอื้อเฟื้ออุปกรณ์ให้ทาง http://www.FpsThailand.com ได้ลองใช้กันครับ

Last edited by KirosZ on Wed 17 Sep 2014 11:30 am, edited 2 times in total.

Image
thanakorn20456
SUPREME
SUPREME

Re: Review : Razer BlackWidow (elite) งาม !!

Unread postby thanakorn20456 » Fri 24 Dec 2010 5:54 pm

คนแรกก แจ่มมมมมมมม
Roccat Kone [+]
 Roccat Sense
 CM Storm QuickFire Pro BlueSW
 Razer Mouse Bungee
pop11712
SILVER ELITE

Re: Review : Razer BlackWidow (elite) งาม !!

Unread postby pop11712 » Fri 24 Dec 2010 6:02 pm

คนสองง แจ่มม!
Game : Battery Online
Name : KANHAP

https://www.facebook.com/NamDome?sk=wall&notif_t=wall

ADD หน่อยนะครับ :D

Image
รันคร้าบ
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Unread postby รันคร้าบ » Fri 24 Dec 2010 6:05 pm

คน 3 ห้าบบบบบบบบบบ :98
ปว. 39 บ่ไก่เด้อ ครั๊ป
aofkub
GOLD NOVA II
GOLD NOVA II

Unread postby aofkub » Fri 24 Dec 2010 6:07 pm

9.3 กันเลยทีเดียว

bw พิมมันมากครับ ป๊อกแป๊กๆ

แต่ผมงงคือ กล่องมันหนักกว่าตัวคีย์บอร์ดอีก ถ้าใส่ไว้ในกล่องนี่ เล่นกล้ามได้เลย

ใช้ไปนานๆปุ่มมันเริ่มดำๆมะพี่ ของผมใช้ไปนานๆ ปุ่ม wasd เริ่มดำแล้ว เช็ดไม่ออกด้วย

:89 :89
lovemj

Unread postby lovemj » Fri 24 Dec 2010 6:08 pm

งามมากค่ะ แจ่มมมมม :91
Games : CS:GO|GTAV|FM2017|NS Neon
Mouse : Zowie ZA12
Mouse Pad : SteelSeries Qck+FNATIC (Asphalt Edition)
Headphone : Grado SR60i
Keyboard : Filco Majestouch 2 Yellow Edition//IBM Model M
Image
Spec Computer : Intel Core i5 3470+GTX660
StickerBB
GOLD NOVA I
GOLD NOVA I

Unread postby StickerBB » Fri 24 Dec 2010 6:13 pm

ไม่พลาด

Mouse : Steelseries Kinzu
Mouse Pad :Steelpad Qck Heavy
Headset : Sennheiser MX580
Keyboard : Steelseries 6Gv2
Accessory : Mouse Bungee
amaataltza028
SILVER IV
SILVER IV

Unread postby amaataltza028 » Fri 24 Dec 2010 6:18 pm

ผมกลัวไฟเสียอย่างเดียวครับ
E-mail - amata_leo@hotmail.com
Facebook - http://www.facebook.com/leo.amata
HI5 - http://leopassorg.hi5.com

GameFPS -FPS
code name - ACZEN or ACZEN-HD
clan - Coffe Ska
Mouse - Razer ABYSSUS
Mouse Pad - Razer Goliathus
Keyboard - acer KU-0760
Headset - JVC STERO HEADPHONE HA-RX300
dolphins
SILVER ELITE MASTER
SILVER ELITE MASTER

Unread postby dolphins » Fri 24 Dec 2010 6:19 pm

ตัวนี้สวยครับ

KB ของ Rz ออกกันมารัวๆกันเลยทีเดียว

Rz BW ตอนนี้ มี 3 รุ่น รึเปล่าครับ เนี่ย ><"

Expert,Utimate,Elite

:89 :89 :89
Last edited by dolphins on Fri 24 Dec 2010 6:20 pm, edited 1 time in total.
Codename : Dolphins
Play : Point Blank | Cs 1.6,Online,GO |RPG
Gear : MS1.1

Freelife :)

Image
AnnuL

Unread postby AnnuL » Fri 24 Dec 2010 6:21 pm

น่าซื้อมาใช้มากครับ แต่กำลังหาทุน
สมัครใหม่ Rebirth_Fxi