SteelSeriesThailand

Review : Genius CAVIMANUS มีระบบสั่นในตัว

อันไหนดี อันไหนเด็ดโดนใจชาว FPS เอามาโชว์กัน
KirosZ
MOD ADMIN Everything
Status: Offline

Review : Genius CAVIMANUS มีระบบสั่นในตัว

Unread postby KirosZ » Sat 31 Mar 2012 12:53 pm

สวัสดีครับชาว FPSThailand.com ทุกท่าน วันนี้ผมมีสินค้าใหม่จาก Genius ที่หันมาลงสมรภูมิอุปกรณ์ Gaming Gear แล้วนะครับผม ตัวแรกที่ผมมาจัดให้เพื่อนๆ ได้ชมกันนั่นก็คือ Genius GX Gaming Cavimanus ครับ มาดูกันเลยจ้า...

[BBvideo 560,340]http://www.youtube.com/watch?v=IPAvAO6Tm2M[/BBvideo]

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image
หน้าแรกของ Driver สามารถปรับได้หลายระบบ

Image
ปรับเป็นระบบ 7.1 แบบจัดเต็ม !

สำหรับ Genius นั้นได้ลุกตลาด Gaming Gear ด้วยการออกสินค้าในไลน์ GX Gaming นะครับ สำหรับตัวนี้เป็นรุ่น Cavimanus ที่เป็นชื่อพันธุ์ของแมลงป่องสุดโหด ซึ่งก็สมกับชื่อครับ เพราะคุณภาพของตัวหูฟังนั้นอัดมาแบบเต็มๆ โดยตัวหูฟังมีขุมพลังขับเสียงขนาด 40mm เลยทีเดียว และจำลองเสียง 7.1 Channel จากตัว Driver ได้ครับผม และทีเด็ดคือมีระบบสั่น

สะเทือนด้วยครับ เพื่อเพิ่มอรรถรสในการเล่นเกมและฟังเพลงแบบชาวร๊อค !

พูดถึงย่านเสียงหรือลักษณะของเสียงของ Genius Cavimanus ตัวนี้ อยู่ในช่วง กลาง-แหลม ครับผม ฟังสบายๆ มีเบสมาเป็นช๊อตๆ แต่ละช๊อตมาแบบหนักๆ ครับ

ใส่ฟังเพลง ให้เสียงกลาง-แหลม เสียงร้องเด่นชัด ดนตรีฟังสบายๆ ครับผม ถ้าฟังแนวๆ Hip-Hop หรือ Rock หน่อยก็จะจัดจ้านใช้ได้ครับ

ใส่เล่นเกม ให้รายละเอียดเสียงที่ครบถ้วนชัดเจน ทั้งเสียงเท้า เสียงเปลี่ยนแม๊กกาซีน หรือรายละเอียดเสียงต่างๆ ครบดีครับ ยิ่งถ้าเปิดระบบสั่นไว้ เวลามีเสียงระเบิด เสียงรถถังยิง ก็เล่นเอาขี้หูเต้นระบำเลยทีเดียวเชียว

เสียงของ Microphone มีความชัดเจนและดูดเสียงพูดได้ดีมาก คุณภาพเสียงชัดเจนแจ่มแจ๋ว (ลองฟังเสียงได้ในคลิปครับ)

คุณภาพโดยรวมนั้นผมถือว่าเป็นหูฟังที่ดีตัวนึง ทั้งในด้านของการเล่นเกม และดูหนังครับ ในส่วนของการฟังเพลงอาจจะทำออกมากลางๆ พอฟังได้ครับผม เพราะตัวนี้ก็เน้นอยู่แล้วว่าเป็น Gaming ครับ

คะแนน:
8.0/10

Image
ขอขอบคุณทางบริษัท Genius ด้วยนะครับที่ใจดีให้อุปกรณ์ทางทีมงานมารีวิวให้ทุกท่านได้ชมกัน

Last edited by KirosZ on Wed 17 Sep 2014 12:15 pm, edited 6 times in total.

Stream on twitch.tv : https://www.twitch.tv/kiroszlol

ZOWIE EC2-A
SteelSeries QcK Heavy
Razer HammerHead V2 + Sound Blaster Omni Surround 5.1
Razer Blackwidow Chroma V2
MSI GE72 2QF Apache Pro

Playing: CS:GO , FO3 , PUBG

Image
Image
athena
GOLD NOVA MASTERR
GOLD NOVA MASTERR

Re: Review : Genius CAVIMANUS มีระบบสั่นในตัว

Unread postby athena » Sat 31 Mar 2012 12:57 pm

Genius :88

แต่เมาส์ที่เล่น PB อันแรกก็ของยี่ห้อนี้ :94
Codename : MG.Athena
Team : Mango by Tt eSPORTS
Gabriel
กูรูในบอร์ดนี้

Re: Review : Genius CAVIMANUS มีระบบสั่นในตัว

Unread postby Gabriel » Sat 31 Mar 2012 1:06 pm

Genius อย่าดูถูกครับ แต่ก่อนเมาส์ที่ผมใช้เล่นเกม ก็ใช้ยี่ห้อนี้แหล่ะ แต่หลังจากนั้นก็ไม่เห็นวางขายเท่าไหร่
เพราะถ้าเทียบกับเมาส์ทั่วๆ ไปมันค่อนข้างแพง จำได้ว่า เมาส์ที่ผมเคยใช้ ราคามัน 1000 หน่อยๆ มั้ง
แต่ใช้งานดีมากๆ

มีหูฟังออกมาแบบนี้ น่าลองเอามาฟังดีแฮะ น่าสนใจมากๆ ครับ
ราคาเห็น Commeny ที่คลิปใน Youtube เห้นบอกว่า 2500 บาท

ขอบคุณสำหรับตามคำขอให้ทดสอบเสีัยง ไมค์ ครับผม เสียงชัดดี ไม่มีอะไรแทรกเลย
ถึงจะเบาไปนิดหน่อยก็ไม่เป็นไร เร่งเอาได้

และอีกครั้ง ขอบคุณสำหรับรีวิวครับผม ^^
Play: A.V.A., Paperman, Titanfall, Battlefield 4
Name: Gabriel, NooberNerd
Mouse: Razer Abyssus, SteelSeries XAI(RIP), SENSEI
Mousepad: Steelseries Heavy, Qck+ SK Gaming, Fnatic, NP+
Keyboard: Tt Esports Challenger Pro, Steelseries 7G
Headset: Steelseries Spectrum 5XB, XyperX Cloud
Accesories: Mouse Bungee (Red) Banana Stand
Mr.HardCord
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Unread postby Mr.HardCord » Sat 31 Mar 2012 1:11 pm

สวยจังเลย :91
Mag4zinez
SUPREME
SUPREME

Unread postby Mag4zinez » Sat 31 Mar 2012 1:55 pm

อิอิ
Mouse: Logitech Mx518
Mousepad: Razer Goliathus Contorl
Headset: TteSports Shock One
Headphones: Sennheiser HD228
Keyboard: Neolution Titan FulL ( Black Switch )
Accessories: Rantopad Mouse Bungee

♠ ประวัติการขาย ♠
viewtopic.php?f=44&t=15070
KirosZ

Unread postby KirosZ » Sat 31 Mar 2012 2:23 pm

Gabriel wrote:Genius อย่าดูถูกครับ แต่ก่อนเมาส์ที่ผมใช้เล่นเกม ก็ใช้ยี่ห้อนี้แหล่ะ แต่หลังจากนั้นก็ไม่เห็นวางขายเท่าไหร่
เพราะถ้าเทียบกับเมาส์ทั่วๆ ไปมันค่อนข้างแพง จำได้ว่า เมาส์ที่ผมเคยใช้ ราคามัน 1000 หน่อยๆ มั้ง
แต่ใช้งานดีมากๆ

มีหูฟังออกมาแบบนี้ น่าลองเอามาฟังดีแฮะ น่าสนใจมากๆ ครับ
ราคาเห็น Commeny ที่คลิปใน Youtube เห้นบอกว่า 2500 บาท

ขอบคุณสำหรับตามคำขอให้ทดสอบเสีัยง ไมค์ ครับผม เสียงชัดดี ไม่มีอะไรแทรกเลย
ถึงจะเบาไปนิดหน่อยก็ไม่เป็นไร เร่งเอาได้

และอีกครั้ง ขอบคุณสำหรับรีวิวครับผม ^^

ครับผม ถือว่าเป็นอีกมิตินึงที่ต้องเทสสำหรับหูฟังตัวใหม่ๆ ต่อไป

ที่เสียงเบาอาจจะเป็นเพราะผมเปิด Frap อัดเสียง Line in ซึ่งอาจจะไม่ใช่ทางเลือกที่ดีเท่าไร เพราะผมก็ไม่รู้จะอัดเสียงยังไงแล้ว

แต่ว่าเสียงไมค์จริงๆ (เทสจากการพูดให้ตัวเองฟังใน TeamSpeak3) ก็ดังชัดเจนดีครับผม ไม่เบาอย่างในคลิป

ขอบคุณที่คอยติดตามกันนะครับ จะค่อยๆ พัฒนาไปเรื่อยๆ ครับผม ^^
Stream on twitch.tv : https://www.twitch.tv/kiroszlol

ZOWIE EC2-A
Razer HammerHead V2 + Sound Blaster Omni Surround 5.1

Image
Image
Gabriel

Unread postby Gabriel » Sat 31 Mar 2012 2:38 pm

งั้่นฝากอีกข้อนึงนะครับ KirosZ สำหรับการรีวิวในอนาคต

เกี่ยวกับ Keyboard ที่ anti-ghosting แบบ x ปุ่ม ที่ไม่ใช่ NKRO
อยากให้ทำการเทสกด ปุ่มลูกศร ผสม ตัวหนังสือด้วย เพราะจากที่สังเกตุมา
แต่ละรุ่น มันกดได้ไม่เหมือนกันสักรุ่น ลองดูนะครับ คิดว่า กด ลูกศร บน+ซ้าย กับ WASD ก็น่าจะเห็นแล้วครับ

ถ้ายังไงก็ฝากบอกคนที่ได้ รีวิว Keyboard ด้วยนะครับผม ^^
Play: A.V.A., Paperman, Titanfall, Battlefield 4
Name: Gabriel, NooberNerd
Mouse: Razer Abyssus, SteelSeries XAI(RIP), SENSEI
Mousepad: Steelseries Heavy, Qck+ SK Gaming, Fnatic, NP+
Keyboard: Tt Esports Challenger Pro, Steelseries 7G
Headset: Steelseries Spectrum 5XB, XyperX Cloud
Accesories: Mouse Bungee (Red) Banana Stand
KirosZ

Unread postby KirosZ » Sat 31 Mar 2012 2:50 pm

Gabriel wrote:งั้่นฝากอีกข้อนึงนะครับ KirosZ สำหรับการรีวิวในอนาคต

เกี่ยวกับ Keyboard ที่ anti-ghosting แบบ x ปุ่ม ที่ไม่ใช่ NKRO
อยากให้ทำการเทสกด ปุ่มลูกศร ผสม ตัวหนังสือด้วย เพราะจากที่สังเกตุมา
แต่ละรุ่น มันกดได้ไม่เหมือนกันสักรุ่น ลองดูนะครับ คิดว่า กด ลูกศร บน+ซ้าย กับ WASD ก็น่าจะเห็นแล้วครับ

ถ้ายังไงก็ฝากบอกคนที่ได้ รีวิว Keyboard ด้วยนะครับผม ^^
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ :91

ZOWIE EC2-A

Image
Image
jafivestarzaza
MASTER GUARDIAN ELITE
MASTER GUARDIAN ELITE

Unread postby jafivestarzaza » Sat 31 Mar 2012 3:13 pm

สั่นยังไงสั่นทำไม :99 :99

ขายสนใจ PM
Steelseries : Sensei ,Mx518
Steelseries : Qck+ Navi , Mym , Razer
Steelseries : Siberia v2 navi , 4H
Steelseries : 7G , 6GV2
Accessories : Roccat Apuri , banana stand
EnmO
SILVER ELITE MASTER
SILVER ELITE MASTER

Unread postby EnmO » Sat 31 Mar 2012 3:23 pm

จำลอง 7.1 ด้วย :94
Image
Game : pb , a.v.a
Name : `HLN|`EnmO`24.7[pb],[P]arker[ava]
Mouse : Logitech MX518 [Comming Soon]
Mousepad : Warriors Gaming G6 , Qck+Fnatic
Keybord : Dell (รุ่นอะไรไม่รู้) , Oker
Handset : N/A

Image