SteelSeriesThailand

Review : Tt eSports Black Combat White

อันไหนดี อันไหนเด็ดโดนใจชาว FPS เอามาโชว์กัน
พี่แว่น
MOD ADMIN Everything
Status: Offline

Review : Tt eSports Black Combat White

Unread postby พี่แว่น » Tue 10 Jan 2012 1:00 am

สวัสดีครับสาวก Fps Thailand ทุกท่านครับ วันนี้พี่แว่นมี Mouse จาก Tt eSPORTS มาให้ชมกันนะครับผม

[BBvideo 560,340]http://www.youtube.com/watch?v=IWNF3ggU8Wc[/BBvideo]

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Tt E-Sports Black Combat White นั้นเป็น Mouse รุ่นเดียวกับ Tt E-Sports Black ที่เคยทำการตลาดมาก่อนหน้านี้ครับ แต่ ณ ตอนนี้ ทาง Tt เอง ได้ปรับโฉมใหม่ ให้เป็นสี

ขาวตัดกับดำ สวยงามมั๊กๆ ซึ่งไม่ค่อยได้เห็น Gaming Mouse ที่เป็นสีขาวนะครับ นานๆ จะมาตัวนึง ซึ่งการเทสต่างๆนั้น พี่แว่นขออ้างอิงจากตัว Black บ้างนิดหน่อยนะครับผม

เจ้า Black Combat White เป็น Laser Mouse ที่มาพร้อมกับ DPI ที่สูงถึง 4000 และ Rate ที่สามารปรับได้ 3 ค่าคือ 125 , 500 , 1000 Hz ครับผม และมีตุ้มถ่วงน้ำหนักให้มาด้วยครับ รูปทรงของ Black Combat White นั้นออกแบบให้คนถนัดขวาครับผม และสรีระจะออกแนวอ้วนล่ำครับ จะสั้นๆหน่อยไม่ยาวจับแล้วจะอูมๆ เต็มมือดีครับ

พี่แว่นลองเล่นดูโดยตั้งค่า Dpi = 400 และ rate 125 Hz ครับผม ความรู้สึกแรกๆ เลยตอนยิงก็คือ รูปทรงครับ ด้วยความที่เจ้า Black มันจะอ้วนๆ หน่อย เลยทำให้การขยับหรือสบัดในตอนแรกๆนั้นอาจจะยังไม่ถนัดครับผม ส่วนความนิ่งในความคิดของพี่แว่นนั้นก็ถือว่าพอใช้ได้ครับผม จะมีบางจังหวะบางอารมณ์ในตอนที่ลากแล้วยก Mouse ขึ้นเล็กน้อย จะรู้สึกเหมือน Sensor มันจะหยุดไวกว่า Mouse ทั่วๆไปนิดหน่อยครับ อันนี้อาจต้องใช้ความเคยชินแล้วหล่ะครับ

ใครที่แพ้ในความขาวของเจ้า Tt E-Sports Black Combat White นั้น ก็คงต้องลองหามาใช้ดูละครับ พี่แว่นเองก็ยอมรับว่ามันสวยจริงๆครับผม

คะแนน :
7.5/10

ขอขอบคุณ TteSPORTS
ที่ใจดีให้อุปกรณ์ กับทาง FpsThailand ได้ลองใช้กันครับ

Last edited by พี่แว่น on Wed 17 Sep 2014 10:41 am, edited 2 times in total.

Image
skymtoyou
D. MASTER GUARDIAN
D. MASTER GUARDIAN

Re: Review : Tt eSports Black Combat White

Unread postby skymtoyou » Tue 10 Jan 2012 1:01 am

สวยๆๆ แต่

เหลืองได้ในไม่ช้า - -*
Game : DotA (Cinq Escudo team)
Mouse : Razer Naga
Mouse Pad : Razer Goliathus Speed
Headphone :Bose IE II]
Keyboard :Razer Arctosa
Collection : QcK MoH / QcK R.U.S.E
Position : Full - Supporter , Carry
zhephirothz
SILVER ELITE MASTER
SILVER ELITE MASTER

Re: Review : Tt eSports Black Combat White

Unread postby zhephirothz » Tue 10 Jan 2012 1:02 am

สวยๆ +.+
Codename : zHepHirotHz
Gameplay : CS:GO
Mouse : zowie EC2-A
Mousepad : ss qck+ MLG , FUNC Surface 1030 XL , ss 5L
Headset : Sennheiser HD598
Keyboard : Tt esports MEKA G1
Acc : Mouse Bungee,Gunnar PPK

http://www.facebook.com/KolonCup <<< ฝากเพจเสื้อผ้าสำหรับสาวๆจ้า ^__^
popoom
MASTER GUARDIAN I
MASTER GUARDIAN I

Unread postby popoom » Tue 10 Jan 2012 1:04 am

เท่มาก...
Image
Image
Image
พี่แว่น

Unread postby พี่แว่น » Tue 10 Jan 2012 1:09 am

วันนี้มาดึก อิอิ
Image
SyLiiaz
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Unread postby SyLiiaz » Tue 10 Jan 2012 1:12 am

งามม ! :91
Special Force
TEAM XOFF-GAMING
NAME XOFF-SyLiiaz
MOUSEMs 3.0 Mx518
MOUSE PAD Razer Goliathus
Keyboard Ducky Shine
HEAD SET Siberia V.2 BLACK & GOLD
Ta Bank
SILVER I
SILVER I

Unread postby Ta Bank » Tue 10 Jan 2012 1:25 am

ขาว ว้ากกก :92 :92 :92
Gabriel
กูรูในบอร์ดนี้
กูรูในบอร์ดนี้

Unread postby Gabriel » Tue 10 Jan 2012 4:26 am

เมาส์อ้วนป้อม ขาวๆ
ทำไมไม่ทำเขียนหัวกระทู้ว่า ขาวๆ อ..... ล่ะครับพี่แว่น 555+

วันนี้พี่แว่นเล่นเมพขึ้นนะนี่
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ ครับผม ^^
FANPAGE: NooberNerd << Click
Play: Overwatch
Name: Gabriel, NooberNerd
Mouse: SENSEI
Mousepad: Steelseries Heavy, Qck+ SK Gaming, Fnatic, NP+
Keyboard: Steelseries 7G
Headset: HyperX Cloud 1
Accesories: Mouse Bungee (Red) Banana Stand
Pond
SILVER II
SILVER II

Unread postby Pond » Tue 10 Jan 2012 6:24 am

มันจะเหลืองใหมล่ะนั่น
Name : HoriZon
Game : A.V.A
Mouse : Razer Mamba,Steelserie Xai,sensei
Mouse pad : Qck+Tyloo,Qck MSI
Keyboard : Steelserie 7G
Headset : Siberia V.2
`Oriental
GOLD NOVA I
GOLD NOVA I

Unread postby `Oriental » Tue 10 Jan 2012 7:29 am

สวย งาม ครับ
`Oriental

Game Play : Point Blank

don't forget me .