SteelSeriesThailand

Review : Razer Death Adder อสรพิษติดปีก

อันไหนดี อันไหนเด็ดโดนใจชาว FPS เอามาโชว์กัน
พี่แว่น
MOD ADMIN Everything
Status: Offline

Review : Razer Death Adder อสรพิษติดปีก

Unread postby พี่แว่น » Fri 10 Jul 2009 4:40 pm

??????คราวนี้พี่แว่นได้มีโอกาส ได้เจ้าตัว Razer Death Adder มาในครอบครอง ซึ่งส่วนตัวอยากลองมานานแล้วครับผม อย่ารอช้า มาไวๆ มาชมกันครับ

Image
กล่องสวยงามตามสไตล์ Razer

Image
อีกมุมนึงครับ

Image
แง้มประตูด่านแรกออกมา

Image
หลังตรงครับ

Image
ดูๆๆ สู้กล้องซะด้วย

Image
เอียงข้างหน่อย

Image
โชว์อีกข้างนึง

Image
ยังสู้กล้องไม่เลิก

Image

Image
ปิดท้ายด้วยด้านล่างครับ

จากทีได้จับนะครับ สัมผัสแรกช่างให้ความรู้สึกดีจริงๆครับ ไม่ลื่นมือ เหมาะกับคนมือขวา ขนาดมือ กลาง - ใหญ่ ครับ เจ้าตัว Razer Death Adder นี้มากับ DPI ที่รีดได้ถึง 1800

ครับผม พร้อมกับระบบ 3G infrared sensor ซึ่งล้ำสมัยมากกว่าระบบ Laser ครับ

ถ้าลง Driver ก็จะสามารถปรับจูน ตัว Mouse เองได้ละเอียดเลยล่ะครับ แต่ส่วนมากชาว FPS จะจัดแบบลูกทุ่งเลยครับผม ไม่ต้อง Driver

เจ้าตัว Razer Death Adder นี้ความนิ่งถือว่า ตัวพ่อเหมือนกันครับ ไม่ต้องสงสัยว่าทำไม ถึงเป็นที่นิยมในการเล่น FPS ครับ วัสดุที่ประกอบก็ทำมาอย่างดี แน่นหนาพอใช้ได้ครับผม ลองเล่นกับปืนกล และ สไน ถือว่าบังคับได้ง่าย คุมอยู่ครับ แต่เรื่องน้ำหนักออกจะเบานะครับผม เมื่อเทียบกับ 3.0 และ MX518

โดยรวมแล้วเหมาะสมที่จะเป็น Big Three ของวงการ Mouse FPS เลยล่ะครับ Big Three มีไรบ้างนั้นตามนี้เลยครับ
- MS 3.0
- MX 518
- Death Adder

มีข้อแนะนำครับ จากท่าน aim นะครับ

Code: Select all

คือ DEATHADDER สามารถ เซฟ Firmware ได้ครับ ปรับ dpi ก็สามารถจะเซฟลงตัวเมาส์ได้ครับ
ดังนั้น ซื้อมา ก็ ควรลง driver และปรับให้ ถนัดกับตัวเองมากที่สุดก่อน หลังจากนั้น ก็ลบ driver ได้เลยครับ

คะแนน : 8/10
Last edited by พี่แว่น on Fri 06 Nov 2009 6:15 pm, edited 2 times in total.

Image
GA-Nook
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Re: Review : Razer Death Adder อสรพิษติดปีก

Unread postby GA-Nook » Fri 10 Jul 2009 4:53 pm

น้ำหนักแตกต่างจาก X7มากไหมครับ ใจอยากซื้อนานแล้ว แต่กลัวไม่เข้ามือ
zM-^Wgz*
SILVER ELITE MASTER

Re: Review : Razer Death Adder อสรพิษติดปีก

Unread postby zM-^Wgz* » Fri 10 Jul 2009 5:00 pm

GA-Nook wrote:น้ำหนักแตกต่างจาก X7มากไหมครับ ใจอยากซื้อนานแล้ว แต่กลัวไม่เข้ามือ
เบากว่า x7 ประมาน ครึ่งนึงได้เลยคับ ใช้อยุ่ อิอิ
Image
aim
GOLD NOVA III

Unread postby aim » Fri 10 Jul 2009 5:23 pm

มีข้อแนะนำครับ

คือ DEATHADDER สามารถ เซฟ Firmware ได้ครับ ปรับ dpi ก็สามารถจะเซฟลงตัวเมาส์ได้ครับ

ดังนั้น ซื้อมา ก็ ควรลง driver และปรับให้ ถนัดกับตัวเองมากที่สุดก่อน หลังจากนั้น ก็ลบ driver ได้เลยครับ

ป.ล. ควร UPDATE FIRMWARE ด้วยครับ

Mouse : Zowie EC2 evo black
MousePad : Steelseries QCK Heavy
Headset : Cmstorm Resonar
Keyboard : Filco TKL blackswitch
พี่แว่น

Unread postby พี่แว่น » Fri 10 Jul 2009 5:43 pm

ขอบคุณข้อมูลเพิ่มเติมนะครับผม

ชาว FPS Thailand น้ำใจงามทุกคนเรยงับ
Image
GA-Nook
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Unread postby GA-Nook » Fri 10 Jul 2009 5:44 pm

อย่างนี้ต้องลองซ่ะแล้ว^^
zM-^Wgz*

Unread postby zM-^Wgz* » Fri 10 Jul 2009 5:52 pm

aim wrote:มีข้อแนะนำครับ

ป.ล. ควร UPDATE FIRMWARE ด้วยครับ

ทำไงหว่า ทำไม่เป้น อิอิ*-* สอนๆ
Image
WalkAlone
SILVER III
SILVER III

Unread postby WalkAlone » Fri 10 Jul 2009 6:21 pm

มะก่อนใช้อยู่
เดวนี้มาสิง Ms3.0 หละ
Game : HearthStone , CS:GO , FIFA ONLINE 3
Name : ViperPro
Keyboard : Leopold FC700R Brown sw
Mouse : Sensei Raw
Mouse pad : Steelseries Qck+
Head Gear : Razer Moray+
Other : Logitech Wireless F710 , Microsoft Xbox joy
crY
GOLD NOVA MASTERR
GOLD NOVA MASTERR

Unread postby crY » Fri 10 Jul 2009 7:57 pm

ซื้อมานานและ :13 ใช้ไปได้ไม่ถึงชั่วโมงเก็บเข้ากล่องตามเดิม :16 มันไวเกินไปไม่ค่อยถนัด แต่เม้าส์มันสวยดี หนึบมือดี แถมมีไฟโชว์ด้วย :13 รอให้ MS 3.0 พังก่อนแล้วค่อยทำความรู้จักกับมันจริงจังอีกทีดีกว่า ตอนนี้ปล่อยมันไปก่อน ให้มันอยู่ในกล่องไปก่อน :16 :16 :16
Image
aim

Unread postby aim » Fri 10 Jul 2009 7:59 pm

ก็ คือ ลง driver ก่อนเลยครับ แล้วก็โหลด FIRMWARE V.ล่าสุดจาก www.razerzone.com นะครับ ลองหาๆดูงับ

ผมแค่เคยใช้เฉยๆนะครับ แต่ว่ามัน ทำได้จริงๆ

Mouse : Zowie EC2 evo black
MousePad : Steelseries QCK Heavy
Headset : Cmstorm Resonar
Keyboard : Filco TKL blackswitch