SteelSeriesThailand

Review : Razer Piranha ใครว่าข้าไม่เจ๋ง !!

อันไหนดี อันไหนเด็ดโดนใจชาว FPS เอามาโชว์กัน
พี่แว่น
MOD ADMIN Everything
MOD ADMIN Everything
Status: Offline

Review : Razer Piranha ใครว่าข้าไม่เจ๋ง !!

Unread postby พี่แว่น » Mon 14 Dec 2009 5:46 pm

สวัสดีครับสาวก Fps Thailand ทุกท่านครับ วันนี้พี่แว่นมี Headphone มาให้ชมกันอีกแล้วครับผม ซึ่งรายนี้เป็น Razer Piranha ครับผม เป็นหูฟังรุ่นกลางๆของท่างค่าย Razer ครับผม แต่ประสิทธิภาพจะขนาดไหนนั้น มาชมกันดีกว่าครับผม

Image

Image

Package ครับผม สวยงามตามสไตล์ Razer อยุ่แล้วครับ

Image

Image

ภายในประกอบด้วยชุดหูฟัง และก็คู่มือครับผม

Image

Connector มีหูฟัง -ไมค์ - usb

Image

Image

ตัว Controler ครับ มีปุ่มเปิด-ปิดไมค์ และก็ Volume

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

สายสัญญานเป็นสายถักครับผม

Image

เจ้า Razer Piranha นั้นเป็นหูฟังขนาดกลางคัรบผม มาด้วย Spec ของหูฟัง 18 - 22,000 Hz , Impedance: 32 Ohms ส่วนไมค์นั้น 80 - 15,000 Hz ครับผม จัดได้ว่าพอฟัดพอเหวี่ยงกับรุ่นใหญ่ๆเลยหล่ะครับผม อ้อ..เกือบลืมไปครับ เจ้า Razer Piranha มาพร้อมกับสายยาว 3 เมตรครับ ถือว่าเหลือเฟือครับผม

พี่แว่นลองเอาเจ้า Razer Piranha มาฟังเพลงก่อนเลยเพื่อดู Character เสียงครับ ซึ่งลองดูแล้วก็สรุปได้ว่า Character ของเจ้า Razer Piranha นั้นโคลนนิ่งหลายๆรุ่นของ Razer มาเลยหล่ะครับ นั่นก็คือออกแนว กลาง+เบสครับ พี่แว่นฟังจากแผ่น CD โดยไม่ได้ทำการ EQ ย่านเสียงแต่อย่างใดนะครับผม เสียงที่ขับออกมานั้นใครที่ชอบเบสหนักๆเป็นทุนเดิมอยู่แล้วคงไม่ผิดหวังครับผม

ส่วนการลองกับเกมนั้น พี่แว่นลองกับเกม SA และก็ PB ครับผม เจ้า Razer Piranha นั้นแยกเสียงออกมาชัดเจนดีมากครับผม ทั้งทิศทางและการจำแนกประเภทต่างๆของเสียง ไม่รวมกันเป็นก้อนกระจุกครับผม ถือได้ว่าแหล่มเลยทีเดียวครับผม ส่วน Microphone นั้นพับเก็บไม่ได้ครับผม เสียงนั้นก็สอบผ่านครับ ชัดเจนดี

ที่สำคัญตัวนี้ มีขนาดเล็กและน้ำหนักเบา เหมาะสำหรับการพกพาไปไหนต่อไหนครับผม แถมมีไฟส่องแสงว่าข้าใช้ Razer เด่นและสวยงามด้วยครับผม

คะแนน :
8 / 10

ขอขอบคุณ บริษัท Ascenti Resources Company โทร: 0-2961-7297
ผู้นำเข้า Razer ที่เอื้อเฟื้ออุปกรณ์ให้ทาง http://www.FpsThailand.com ได้ลองใช้กันครับ
Last edited by พี่แว่น on Thu 17 Dec 2009 4:26 pm, edited 3 times in total.

Image
oMinSe0nYehZo
GOLD NOVA MASTERR

Re: Review : Razer Piranha ใครว่าข้าไม่เจ๋ง !!

Unread postby oMinSe0nYehZo » Mon 14 Dec 2009 5:59 pm

แน่นอนว่ๅมันเจ๋ง~แต่ ควๅมไม่นิยมในบ้ๅนเรๅช่ๅงน้อยนิด~* แม้แต่ cArn แห่ง Fnatic ก็ยังใช้มันพิชิต ชัยมๅแล้ว นับไม่ถ่วน~*
Image
★oMinSe0nYehZo L0ve !s E-sport S0u!★anD HatsuNe M!Ku★

Image
fakeeiza
SILVER III
SILVER III

Re: Review : Razer Piranha ใครว่าข้าไม่เจ๋ง !!

Unread postby fakeeiza » Mon 14 Dec 2009 6:01 pm

ในที่สุดก็มาจนได้
Codename : Emerica(:
Clan : Everlasting
Headset: A4tech
Mouse: Logitech MX518
Mouse Pad: Steelseries Qck Mass
keyboard: Logitech
lnterlude37
SILVER I
SILVER I

Unread postby lnterlude37 » Mon 14 Dec 2009 6:09 pm

สวยจาง :95
Last edited by lnterlude37 on Mon 14 Dec 2009 6:09 pm, edited 1 time in total.
Image
Pmx
LEGENDARY EAGLE
LEGENDARY EAGLE

Unread postby Pmx » Mon 14 Dec 2009 6:10 pm

พี่แว่นช่วยเปรียบเทียบ กับตัว Razer Carcharias หน่อยครับ

ตัวนี้ตัดเสียงรบกวนจากข้างนอกได้ดีไหมครับ
<-PlasMa_X->

สนใจตัวไหนสอบถามได้ครับ หลังไมค์มาเลย หรือโทร 08ห้า-51หนึ่ง-7สอง92 [บอนด์]
Hpynos
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Unread postby Hpynos » Mon 14 Dec 2009 6:32 pm

ราคาประมาณเท่าไร อ่ะงับ... :99
lookseed
MASTER GUARDIAN I
MASTER GUARDIAN I

Unread postby lookseed » Mon 14 Dec 2009 7:11 pm

สวยมากงับ แต่รู้สึกว่ามันเล็กไปอ่ะ
epicStarcraft @ thaicybergames
Image
boyle
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Unread postby boyle » Mon 14 Dec 2009 7:34 pm

ตัวนี้คงเน้นพกพาล่ะมั้งครับ
crY

Unread postby crY » Mon 14 Dec 2009 9:08 pm

อีกหนึ่งของดี ราคาไม่แพง ขนาดพกพา :95 :95 :95
Image
paknam536

Unread postby paknam536 » Mon 14 Dec 2009 9:29 pm

มีไฟด้วยสวยๆๆ :92
รับถ่ายภาพทุกประเภท เยี่ยมชมผลงานก่อนได้ครับ :)
https://www.facebook.com/Kritanuphoto

Image
Gear
Mouse : SteelSeries Sensei RAW Glossy
Mouse Pad : SteelSeries Qck+ CS:GO

Keyboard : CM Storm Quick Fire Rapid
Headset : SteelSeries Siberia V.2 Frostblue