SteelSeriesThailand

Review: Ozone Ocelote World Mousepad

อันไหนดี อันไหนเด็ดโดนใจชาว FPS เอามาโชว์กัน
พี่แว่น
MOD ADMIN Everything
Status: Offline

Review: Ozone Ocelote World Mousepad

Unread postby พี่แว่น » Thu 22 Oct 2015 6:08 pm

Image

สวัสดีครับพี่น้องชาว FPSThailand.com วันนี้พี่แว่นมีแผ่นรองเมาส์จากค่าย Ozone มารีวิวให้ได้ชมกัน ในเซ็ตซีรีย์ Ocelote World กับตัวที่เป็นแผ่นรองเมาส์แบบแข็งนั่นเองครับ

https://youtu.be/SS3zFwSjlgQ

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Spec.
► Rigid Pro Gaming Mousepad
► Material: Low Friction Aluminum Alloy
► Anti-slip base
► Ultimate tracking precision
► Dimensions: 320 x 260 x 2 mm
► Exclusive oceloteWorld Design
สำหรับเจ้าแผ่นรองเมาส์ของ Ozone Ocelote World ตัวนี้ก็เป็นตัวที่ตกค้างจากซีรีย์ของเค้าที่ผ่านมา อย่าง เมาส์ ARGON Ocelote และหูฟัง Blast Ocelote ใครที่อยากจะได้ครบชุดก็อย่าลืมซื้อแผ่นรองเมาส์ตัวนี้ไปประดับกับชุดสองตัวแรกด้วยนะครับ จะได้สวยงามครบเซ็ตกันไป โดยเจ้าตัว Ocelote World Mousepad ตัวนี้จะเป็นวัสดุแบบแข็ง ที่หาไม่ค่อยได้แล้วในยุคนี้ หน้าสัมผัสเป็นแบบสปีด มีเพียงหน้าเดียวครับ อีกด้านจะเป็นแถบยางเต็มแผ่น เพื่อยึดเกาะกับโต๊ะของเรา เพิ่มความมั่นคงในการใช้งาน

ด้วยความที่ Ocelote World mousepad ใช้วัสดุเป็น Aluminum Alloy และทำหน้าสัมผัสมาแบบ เรียบเนียนละเอียด ให้ความรู้สึกเวลาใช้งานนั้น จัดว่าลื่นมากๆ เลยทีเดียวครับ ซึ่งความรู้สึกแบบนี้ พี่แว่นมองว่ามันจะมีทั้งคนที่ชอบแบบคลั่งไคล้ กับคนที่ไม่ค่อยชอบ เพราะใจเทให้แบบผ้ามากกว่า และบางคนก็ใช้งานวางทับบนแผ่นผ้าอีกที เพื่อลดความกระด้างของมันลงบ้าง และทำให้สามารถรองข้อมือได้นุ่มมากขึ้น ซึ่งในจุดนี้ก็แล้วแต่คนจะถนัดล่ะนะครับ ในด้านของวัสดุก็จัดทำออกมาได้ดูดีเอาเรื่องเลยทีเดียว ทั้งการตัดขอบและสัมผัสเวลาใช้งานก็ไม่ติดขัดใดๆ ครับผม ด้วยขนาด 320 x 260 x 2 mm ก็จัดอยู่ในกลุ่มขนาดกลาง ที่เพียงพอสำหรับคนที่เล่นเมาส์ไว และสายเกม MMORPG + MOBA ก็ใช้งานได้สบายๆ ครับ

โดยรวมแล้ว แผ่นรองเมาส์แบบแข็ง ที่ใช้วัสดุเป็น Aluminum Alloy ก็เป็นอีกทางเลือกสำหรับคนที่ชื่นชอบความลื่นไหล ในการใช้งานเมาส์ของท่านทุกคนครับ อีกอย่างมันสามารถทำความสะอาดได้ง่ายอีกด้วย ถือว่าเป็นตัวเลือกที่แจ๋วเลยล่ะครับ

คะแนน:
8.0/10

ขอขอบคุณทางบริษัท สปา ออฟฟิศ ซัพพลายส์ จำกัด ที่ส่งมอบสินค้ามาให้เราได้รีวิวกันครับ
เบอร์ 0-2321-5800-4 , 0-2320-5761-5

https://youtu.be/SS3zFwSjlgQ

Image
Cyl3el2Cleal2
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Re: Review: Ozone Ocelote World Mousepad

Unread postby Cyl3el2Cleal2 » Thu 22 Oct 2015 6:31 pm

ด้วยความที่ Ocelote World mousepad ใช้วัสดุเป็น Aluminum Alloy และทำหน้าสัมผัสมาแบบ เรียบเนียนละเอียด ให้ความรู้สึกเวลาใช้งานนั้น จัดว่าลื่นมากๆ เลยทีเดียวครับ ซึ่งความรู้สึกแบบนี้ พี่แว่นมองว่ามันจะมีทั้งคนที่ชอบแบบคลั่งไคล้ กับคนที่ไม่ค่อยชอบ เพราะใจเทให้แบบผ้ามากกว่า และบางคนก็ใช้งานวางทับบนแผ่นผ้าอีกที เพื่อลดความกระด้างของมันลงบ้าง และทำให้สามารถรองข้อมูลได้นุ่มมากขึ้น ซึ่งในจุดนี้ก็แล้วแต่คนจะถนัดล่ะนะครับ ในด้านของวัสดุก็จัดทำออกมาได้ดูดีเอาเรื่องเลยทีเดียว ทั้งการตัดขอบและสัมผัสเวลาใช้งานก็ไม่ติดขัดใดๆ ครับผม ด้วยขนาด 320 x 260 x 2 mm ก็จัดอยู่ในกลุ่มขนาดกลาง ที่เพียงพอสำหรับคนที่เล่นเมาส์ไว และสายเกม MMORPG + MOBA ก็ใช้งานได้สบายๆ ครับ
ลองข้อมือ หรือป่าว :what
Headset : Philips SHP2000
Keyboard : Corsair Gaming K70 RGB
Mouse : Logitech G402
MousePad : SteelSerie QcK
JoyStick : Xbox 360 Controller
KirosZ

Re: Review: Ozone Ocelote World Mousepad

Unread postby KirosZ » Sat 24 Oct 2015 12:01 pm

Cyl3el2Cleal2 wrote:
ด้วยความที่ Ocelote World mousepad ใช้วัสดุเป็น Aluminum Alloy และทำหน้าสัมผัสมาแบบ เรียบเนียนละเอียด ให้ความรู้สึกเวลาใช้งานนั้น จัดว่าลื่นมากๆ เลยทีเดียวครับ ซึ่งความรู้สึกแบบนี้ พี่แว่นมองว่ามันจะมีทั้งคนที่ชอบแบบคลั่งไคล้ กับคนที่ไม่ค่อยชอบ เพราะใจเทให้แบบผ้ามากกว่า และบางคนก็ใช้งานวางทับบนแผ่นผ้าอีกที เพื่อลดความกระด้างของมันลงบ้าง และทำให้สามารถรองข้อมูลได้นุ่มมากขึ้น ซึ่งในจุดนี้ก็แล้วแต่คนจะถนัดล่ะนะครับ ในด้านของวัสดุก็จัดทำออกมาได้ดูดีเอาเรื่องเลยทีเดียว ทั้งการตัดขอบและสัมผัสเวลาใช้งานก็ไม่ติดขัดใดๆ ครับผม ด้วยขนาด 320 x 260 x 2 mm ก็จัดอยู่ในกลุ่มขนาดกลาง ที่เพียงพอสำหรับคนที่เล่นเมาส์ไว และสายเกม MMORPG + MOBA ก็ใช้งานได้สบายๆ ครับ
ลองข้อมือ หรือป่าว :what
ใช่เลยครับ ฮาาา เด๋วผมแก้ให้ครับผม
Stream on twitch.tv : https://www.twitch.tv/kiroszlol

ZOWIE EC2-A
SteelSeries QcK Heavy
Razer HammerHead V2 + Sound Blaster Omni Surround 5.1
Razer Blackwidow Chroma V2
MSI GE72 2QF Apache Pro

Playing: CS:GO , FO3 , PUBG

Image
Image