SteelSeriesThailand

Review : FILCO Majestouch Series (Cherry Black Switch)

อันไหนดี อันไหนเด็ดโดนใจชาว FPS เอามาโชว์กัน
พี่แว่น
MOD ADMIN Everything
MOD ADMIN Everything
Status: Offline

Review : FILCO Majestouch Series (Cherry Black Switch)

Unread postby พี่แว่น » Thu 03 Feb 2011 12:18 am

สวัสดีครับผม ชาว FPS Thailand ทุกท่าน วันนี้พี่แว่นมีสินค้าจากญี่ปุ่นมาให้ชมกันครับ อาจจะไม่คุ้นหน้าคุ้นตากันสักเท่าไหร่นะครับ นั่นก็คือ Mechanical Keyboard ของ FILCO รุ่น Majestouch Series นั่นเองครับครับ

[BBvideo 560,340]http://www.youtube.com/watch?v=RkLbNZMkpdI[/BBvideo]

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

FILCO รุ่น Majestouch Series ตัวที่พี่แว่นได้มานั้น เป็น Black Cherry Switch ซึ่ง FILCO นั้นทำทุกๆ Switch หล่ะครับ แต่ Switch สีดำจะดีที่สุดครับ พี่แว่นแกะออกมาจากกล่องทีห่น้าตาบ้านๆมาก ก็พบว่ามันค่อนข้างหนักเอาการเลยทีเดียวครับ

ในกล่องแทบจะไม่มีอะไรให้มาเลย นอกจากตัว Keyboard และ Adapter แปลงจาก USB > PS2 ครับผม รูปร่างหน้าตานี่ธรรมดามากๆ แต่ดูดีๆ ก็จะพบความหล่อของมันครับ เพราะความ Classic นี่หล่ะครับ ฮาๆ

พี่แว่นลองเสียบ USB แล้วเทส Ghosting ก็พบว่า มันกดได้ 6 ปุ่มพร้อมกัน เลยเปลี่ยนหัว USB ไปเป็น PS2 ครับ แล้ว Restart เครื่อง 1 รอบ แล้วมาลองใหม่ ทีนี้ 10 นิ้วเอาไม่อยู่ครับ เพราะว่าตัว FILCO นั้นมันมาพร้อม N-key rollover นั่นเองครับ เพราะแต่ล่ะปุ่มของ Keyboard ตัวนี้ จะทำงานแยกกันอย่างอิสระครับผม ไม่ใช่ทั้งแผงวงจรใช้รวมกันหมดนะครับ เลยทำให้ N-key rollover นี้สามารถกดได้หลายๆ ปุ่มโคตรๆ ในเวลาพร้อมกันครับผม

มาลองเล่นเกมดูบ้าง ก็ให้ความรู้สึกคล้ายๆ กับ Mechanical Keyboard ทั่วๆไปเลย ครับ เพราะใช้ Switch เหมือนกัน คือเป็นความรู้สึกแบบว่า ต้องกดปุ่มตลอดๆ บ่อยๆ เพราะมันสบายนิ้วและเพลินดีครับ ส่วนใครที่จะเอาความสามารถของตัว Mechanical Keyboard ไปใช้ในเกม ก็แล้วแต่จะประยุกต์เอานะครับ ด้วยความสามารถของ N-key rollover นั้นอาจจะทำให้เกมบางเกม มี Step การเล่นที่แปลกไปจากการใช้ Keyboard ปกติทั่วไปครับผม ต้องลองดูกันเอานะครับ !!

คะแนน :
9.4/10

ขอขอบคุณ บริษัท PC High-End
ที่ใจดีให้อุปกรณ์ กับทาง FpsThailand ได้ลองใช้กันครับ

Last edited by KirosZ on Wed 17 Sep 2014 12:29 pm, edited 3 times in total.

Image
ชอบยิง
D. MASTER GUARDIAN
D. MASTER GUARDIAN

Re: Review : FILCO Mejestouch Series (Cherry Black Switch)

Unread postby ชอบยิง » Thu 03 Feb 2011 12:23 am

ของเทพมาอีกแล้ว (ราคาเท่าไหร่เนี่ย) :99

ปล. คนแรกบ้าง :98
Last edited by ชอบยิง on Thu 03 Feb 2011 12:24 am, edited 1 time in total.
เบื่อแล้ว...หยุดสักพัก......
Mouse : Microsoft 1.1 & Razer Copperhead Blue
Keyboard : I-Con & Razer BlackWidow
Headset : Senheiser HD555
Mouse Pad : Warriors Speed 4 mm.
Acessories : Rantopad & Banana Stand
BellZaeMoN
SILVER III
SILVER III

Re: Review : FILCO Mejestouch Series (Cherry Black Switch)

Unread postby BellZaeMoN » Thu 03 Feb 2011 12:27 am

สวยดีนะผมว่า

ว่าแต่ราคาเท่าไหร่ครับ
ลงทุนครั้งเดียว350บาท หารายได้ออนไลน์ได้1000%ไม่ต้องขายของ ไม่ต้องประชุม สร้างรายได้มากถึง98,300บาทต่อเดือน รายละเอียดอ่านเพิ่มเติม http://www.totrustme.com
ถ้าสนใจเข้าไปอ่านได้ที่ http://www.24payturn.com/?invite=bellzaemon หรือติดต่อที่ http://www.facebook.com/bellzaemon.joobjoob
Anabize
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Unread postby Anabize » Thu 03 Feb 2011 12:31 am

ชื่อรุ่น : Majestouch
แต่พี่แว่นพิมพ์ผิดเป็น : Mejestouch
MAZCOTz
SILVER IV
SILVER IV

Unread postby MAZCOTz » Thu 03 Feb 2011 12:47 am

ผมคิดว่าfilco น่าจะเปนยี่ห้อที่ดีที่สุดในโลกนะฮาฟฟฟ
NAME : Mazcotz
PLAY :
TEAM : GATOMNOY
MOUSE : SENSEI , DA 3.5G
PAD : QCK+NAVI
KEY BOARD : 6GV2
HEADSET : SIBERIA V.2 , PIRANHA
ACC : RANTOPAD , Line6 TonePortGX
Overdrivez
GOLD NOVA I
GOLD NOVA I

Unread postby Overdrivez » Thu 03 Feb 2011 12:53 am

ราคาสูงแน่ๆเลยใช่มั้ยครับเนี่ย
Ryxis
injustize
SILVER II
SILVER II

Unread postby injustize » Thu 03 Feb 2011 1:04 am

ขอราคา >,,<
Game : CS:GO
Codename : GeT_HiGH
Team : rOG ( Real Original Gamer )
Mouse : Steelseries Sensei
Keyboard : Razer Lycosa Mirror Edition
Mouse Pad : Steelseries QcK Mass
Headset : Kingston HyperX Cloud Core
krisdakorn
SILVER I
SILVER I

Unread postby krisdakorn » Thu 03 Feb 2011 1:05 am

คล้ายๆ 6GV2 อ่า 555
GAME : AVA / SF
Name : MajesToucHz-

Team : PigbabyGang
Mouse : SS.Kinzu White
Mouse Pad : Tt Dasher
Keyboard : Razer lycosa mirror
Headset : SS Siberia V.1
Accessory : Mouse Bungee
angelz
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Unread postby angelz » Thu 03 Feb 2011 1:15 am

เห็นแล้วหน้ากดไม่เหมือนlycosa เห็นแล้วไม่กล้ากดกลัวเป็นลอย
Mouse :Kinzu
Pad : Steelseries QcK+ Heavy
Headset : Steelseries Siberia
Keybord : Razer Lycosa mirror

Game play : Point Blank
Codename : f1xEd.mu
Team m0del-

Significance
GOLD NOVA III
GOLD NOVA III

Unread postby Significance » Thu 03 Feb 2011 1:23 am

ไปเอาของเทพมาได้ยังง๊ายยยยเนี่ยพี่แว่น!!! :88 :88

เดี๋ยวก่อนนะ....

ดูๆไปแล้วสังเกตเห็นกล่องเม้าส์ใต้ Inferno....

นั่นมัน!!!!

เม้าส์ Spawn ของ CM Strom นี่ครับ!!!!!!!!!!!! :88 :88 :88

ข้างๆจอคอมเลย!!!

ต้องรอดูแล้ว เม้าส์นี้ พลาดไม่ได้แว้ว!!!! :88 :96

:95 :95
Last edited by Significance on Thu 03 Feb 2011 1:25 am, edited 1 time in total.