SteelSeriesThailand

วัดกันว่าเครื่องที่มี baidu กับ ไม่มี baidu เครื่องไหนไวกว่า

พูดคุยไร้สาระหรือมีสาระ เกี่ยวกับ FPS
valhalove
กูรูในบอร์ดนี้
Status: Offline

วัดกันว่าเครื่องที่มี baidu กับ ไม่มี baidu เครื่องไหนไวกว่า

Unread postby valhalove » Mon 12 May 2014 11:50 pm

แค่ลงติดเครื่อง ไว้เฉยๆ นะ

ระหว่าง ไม่มี baidu กับ มี baidu

:96 :96 :96

Origin User : CHR-A
Steam User : CHR-A
นานๆ เข้ามาที นะครับ อยากปรึกษาหรือสอบถาม พูดคุย ก็สามารถทักเฟส มาได้เสมอครับ
ยกเว้นเรื่องเงินนะ เพราะผมก็จน 5555+
Jedda
SILVER III
SILVER III

Re: วัดกันว่าเครื่องที่มี baidu กับ ไม่มี baidu เครื่องไหนไว

Unread postby Jedda » Tue 13 May 2014 9:21 am

ผมถอน baidu ออกไปแล้วครับ น่ารำคาญสุดๆ ตอนกำลังลบยังมีหน้าจะมาบอกว่า ลบโปรแกรม baidu กำลังจะทำให้ประสิทธิ์ภาพของเครื่องลดลง ไอ้เ*ยยยยยยยยยยยยยย คอมกูรเรื่องของกูร แต่พอมี baidu เข้ามาเท่านั้นแหละ เหมือนถูกปล้นอะไรบางอย่างไปเลย
Image Image
click
GOLD NOVA MASTERR
GOLD NOVA MASTERR

Re: วัดกันว่าเครื่องที่มี baidu กับ ไม่มี baidu เครื่องไหนไว

Unread postby click » Tue 13 May 2014 1:04 pm

ตาสว่างกันแล้วนะครับ :19
Game:CSGO
Mice:Razer Deathadder 2013@1600 1000hz
Pad:Razer Goliathus speed
Keyboard:Ducky Shine3 GreenLED BlackSW
Headphone:Asus Cerberus/Tt esport Chao Dracco
VGA:GTX670m
Acc:BenQ RL2240H,CM U3
KirosZ
MOD ADMIN Everything

Unread postby KirosZ » Tue 13 May 2014 4:12 pm

มันมีอีกหลายกรณีเหลือเกินครับ รุนแรงกว่านี้คือ จอฟ้ารัวๆ
Stream on twitch.tv : https://www.twitch.tv/kiroszlol

ZOWIE EC2-A
SteelSeries QcK Heavy
Razer HammerHead V2 + Sound Blaster Omni Surround 5.1
Razer Blackwidow Chroma V2
MSI GE72 2QF Apache Pro

Playing: CS:GO , FO3 , PUBG

Image
Image
gulookmike
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Unread postby gulookmike » Tue 13 May 2014 4:15 pm

พี่ ส่วนตัวผมน่ะ baidu จะมีประสิทธภาพแบบเต็มที่ Windows ต้องเป็นของแท้ ผมลองกับเพื่อนเหมือนกันบูสเครื่องจับเวลา (แล้วแต่ความเชื่อส่วนบุคคลไม่ต้องมาดราม่าต่อผมน่ะ ที่ผมโพสคือความเห็นส่วนตัวไม่ได้มาอวดเก่ง เข้าใจตรงกันน่ะ)
dotaza191
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Unread postby dotaza191 » Tue 13 May 2014 4:21 pm

ตามคุณ gulookmike ที่มันไม่ดีเพราะ ไม่ใช่ Windows แท้ โปรแกรมตัวอื่นของ baidu ก็ดีเหมือนกัน น่ะเช่น Baidu Antivirus
RunKrubGB
SILVER III
SILVER III

Unread postby RunKrubGB » Tue 13 May 2014 4:26 pm

สำหรับผมต้อง ร่มแดง กับ Nod ครับ 5555
ไม่มี Gaming
กำลังขาย
-=-=-=-=-ประวัติการขาย-=-=-=-=-
[/size][/color]
BIGBOOS
GOLD NOVA I
GOLD NOVA I

Unread postby BIGBOOS » Tue 13 May 2014 4:32 pm

RunKrubGB wrote:สำหรับผมต้อง ร่มแดง กับ Nod ครับ 5555

ดีสุดคือไม่ต้องลงเลยครับ เหมือนผม 5555
GGBB

I'm Lazy - บ่องตง ! อึนตุง
Steelseries Kana
Steelseries Black&God v.2
Steelseries Heavy

Ducky DK9008 Shine 3
__________________________________________________________________________________________________
ประวัติซื้อ-ขาย
รวมไว้ในนี้แล้ว
viewtopic.php?f=44&t=51675&p=1091493#p1091493
__________________________________________________________________________________________________
valhalove

Unread postby valhalove » Tue 13 May 2014 4:54 pm

dotaza191 wrote:ตามคุณ gulookmike ที่มันไม่ดีเพราะ ไม่ใช่ Windows แท้ โปรแกรมตัวอื่นของ baidu ก็ดีเหมือนกัน น่ะเช่น Baidu Antivirus
ขอแสดงความเสียใจครับ Baidu antivirus ไม่ติดโผ ของ Microsoft ครับ
และนี่คือ Antivirus Partners ของ Microsoft นะครับ
หลายๆตัวในนี้มีแบบฟรีให้เลือกใช้กันด้วยนะ
แน่นอนว่า "ไม่มีโปรแกรมที่พวกเราๆท่านๆทั้งหลายรักอยู่ในนี้"
http://windows.microsoft.com/en-US/wind ... Vtabs=win7

นี่ รีวิว Baidu Antivirus จากสำนักใหญ่ๆอย่าง PCMag นะครับ
http://www.pcmag.com/article2/0,2817,2430255,00.asp

ส่วนอันนี้ ลองเข้าไปอ่านดูนะครับ วินแท้ไม่แท้ ค่าเท่ากันครับ กระทู้จากพันทิป ครับ
http://pantip.com/topic/32024699
คลิปที่จับเวลานั่น windows 8 แท้นะครับ ได้รับยืนยันมาเรียบร้อย
ถ้าคิดว่าแน่ จับเวลามาลงได้เลยว่า ประสิทธิภาพ Baidu นั้นดีจริง เราขอท้า
เราไม่รับคำมโนที่ว่า
"ผมลองกับเพื่อนเหมือนกันบูสเครื่องจับเวลา"
"แต่ความเชื่อส่วนบุคคล"
สรุปว่า เป็นทดสอบทางวิทยาศาสตร์ หรือ ไสยศาสตร์ กันแน่

ไม่ได้ดราม่านะ เพราะมันชอบมีหน้าม้า baidu แทรกตามเว็ปต่างๆ
แล้วพอท้าไม่ทำจริงสักที ถ้าไม่ใช่ ต้องขออภัยด้วยครับ
ภาพนี้คือ Win7 OEM แท้นะครับ
Image

แม้แต่ Admin เพจเกมชื่อดังยังออกมากัดให้เจ็บ อิอิ
Image

สุดท้าย วิธีแก้ไข Baidu นะครับ
http://pantip.com/topic/32025319
Image
Last edited by valhalove on Tue 13 May 2014 5:07 pm, edited 5 times in total.
Origin User : CHR-A
Steam User : CHR-A
นานๆ เข้ามาที นะครับ อยากปรึกษาหรือสอบถาม พูดคุย ก็สามารถทักเฟส มาได้เสมอครับ
ยกเว้นเรื่องเงินนะ เพราะผมก็จน 5555+
KirosZ

Unread postby KirosZ » Tue 13 May 2014 5:20 pm

เรื่องวินโดวแท้ไม่แท้ ผมว่าไมน่าเกี่ยวครับ อย่าเพิ่งเสพข้อมูลจากคนที่รับเงินมาโปรโมตครับ ลองหาข้อมูลดีๆ ก่อน

โครงสร้างของวินโดว์แท้ กับวินโดว์เถื่อน บอกได้เลยครับว่ามันแทบไม่ต่าง
Stream on twitch.tv : https://www.twitch.tv/kiroszlol

ZOWIE EC2-A
SteelSeries QcK Heavy
Razer HammerHead V2 + Sound Blaster Omni Surround 5.1
Razer Blackwidow Chroma V2
MSI GE72 2QF Apache Pro

Playing: CS:GO , FO3 , PUBG

Image
Image