SteelSeriesThailand
SteelSeriesThailand

Preview Warface Online ช่วง Closed Beta (เพิ่มVDO ครับ)

พูดคุยไร้สาระหรือมีสาระ เกี่ยวกับ FPS

Preview Warface Online ช่วง Closed Beta (เพิ่มVDO ครับ)

โพสต์โดย Gabriel เมื่อ ศุกร์ 25 ม.ค. 2013 4:14 am

Image

Warface Online ช่วง Close Beta ที่ผมเข้าไปสัมผัสมานิดหน่อยครับ ผมให้คะแนนเบื้องต้นแบบนี้

รูปภาพ

Gameplay: 7.5/10
นำเสนอการเล่นแนวใหม่ ให้แนว FPS Online ย้ำนะครับว่า Online แต่ขัดใจตรงที่ยังมีการเคลื่อนที่บางอย่างยังติดๆ อยู่บ้างเล็กน้อย และ TDM Mode ไม่มี อมตะชั่วคราว = ความฉิบหาย และระบบอาวุธที่เอาเปรียบผู้เล่นระดับสูงและล่างเห็นผลชัดเจนมากๆ เป็นเกมที่เล่นกันช้าไม่รีบร้อน ไม่วิ่งเข้าฟัดแบบเกม Point Blank หรือเกมที่เร็วกว่านี้ ฉะนั้นใครที่คิดว่าเข้าตีเก่งๆ เกมนี้ไม่ใช่อย่างที่ท่านหวังชัวร์ ล้าน% ครับ (ไม่ใข่กับผมนะ แต่ผมชอบเกมช้าๆ)

Graphic: 9/10
สมเป็น Cry Engine 3 ครับ แต่ยังมีส่วนที่ต้อง Optimize อยู่จึงยังไม่ลื่นไหลพอ แต่เครื่องสเป็คไม่สูงมองข้ามไปเถอะครับ แต่ที่ขัดใจผมเป็นการส่วนตัวก็คือ ตัวละครมันมองแล้วเหมือน "คนแคระ" เลยฟร่ะ

รูปภาพ

Interface/UI: 6.5/10
ก็งั้นๆ ล่ะครับแต่มีลูกเล่นเพิ่มนั่นที่หน่อย เอาเกมนั้น เกมนี้มาประยุกต์ตามปกติเกม FPS Online ทั่วๆ ไป แต่เล่นเอางงไปนิดหน่อยเพราะวางกระจัดการจายเกิ้น แต่ที่ขัดใจที่สุดคือ กด ESC เพื่อย้อนกลับไม่ได้นี่มันโครตน่ารำคาญเลย(ณ วันที่ทำลงบทความได้รับการแก้ไขแล้ว) และปุ่มกด Back ก็มองยากชิหายมุมซ้ายบนของจอแต่ก็ตัวเล็กเกิ้น

รูปภาพ

Overall: 8.2/10
เป็นเกมที่ไม่ทำให้ผิดหวังครับด้วย ขุมพลัง Cry Engine 3 ทำให้เกมการเล่นเปิดกว้างกว่าเกมอื่นในตลาดเวลานี้เลยก็ได้ ทำให้เทคนิคการเล่นมีความยืดหยุ่นสูง ใครคิดแผนเด็ดอะไรได้ก็จัดได้เต็มที่ เพราะเกมมีลูกเล่นหลายอย่างที่รอ Gamer เข้าไปพิสูจน์กัน และการเล่นแสงที่ของตัว Engine เองทำให้เกมนั้นมีกราฟฟิคที่สวยมาก แต่ก็ยังมีส่วนที่ต้องปรับปรุงและแก้ไขต่อไป ในด้านการเล่นต่างๆ ถือว่าเป็นเกมที่เกมการเล่นช้าเอาการเลยช้ากว่า AVA SA CS:GO ซะอีก ใครหวังว่ามันมีเกมเร็วล่ะก็ ท่านล่ะครับจะตายเร็วเอง เพราะยังไงซะเราก็ไม่ใช่ฮีโร่ที่มีพลังช้างสาร กล้าฝ่ากระสุนออกไปให้ใครยืงได้ง่ายๆ เกมนี้เป็นแบบนั้นครับ โดยรวมๆ ถือว่าเป็นเกมที่ดีครับแต่คงว่าอะไรมากไม่ได้ครับเพราะยัง CBT อยู่ ยังมีเวลาในการปรับปรุงแก้ไขกันอีกนานกว่าเกมจะออกสู่ชาวโลกได้เล่นกันแบบถึงพริกถึงขิง

ไม่มีตัดต่อนะครับ ทนฟังเสียงเน่าๆ ผมหน่อยเน้อ
และขออภัยที่พูดติดขัดครับผม
:88

คร่าวๆ ไว้เท่านี้ครับ ไว้ถ้าได้ทำวีดิโอออกมาจะเอามาแชร์ให้ดูอีกครับ
Exclusive Preview by Gabriel
Credit ภาพ Artwork จาก PCGamer.com
แก้ไขล่าสุดโดย Gabriel เมื่อ เสาร์ 26 ม.ค. 2013 2:33 am, แก้ไขแล้ว 5 ครั้ง.
Play: A.V.A., Paperman, Titanfall, Battlefield 4
Name: Gabriel, NooberNerd
Mouse: Razer Abyssus, SteelSeries XAI(RIP), SENSEI
Mousepad: Steelseries Heavy, Qck+ SK Gaming, Fnatic, NP+
Keyboard: Tt Esports Challenger Pro, Steelseries 7G
Headset: Steelseries Spectrum 5XB, Coming Soon!! = Steelseries 7H USB
Accesories: Mouse Bungee (Red) Banana Stand
ภาพประจำตัวสมาชิก
Gabriel

Re: Preview Warface Online ช่วง Closed Beta

โพสต์โดย KirosZ เมื่อ ศุกร์ 25 ม.ค. 2013 4:26 am

แจ่มครับ ผมดึงขึ้นหน้าแรกให้นะครับ

มีแก้ในส่วนของ [rimg] รูปเปิดหัวกระทู้ แล้วก็หากมีคลิปต่อไป (เกมเก่าเกมใหม่ก็ทำได้หมดครับ) พยายามพูดช้าๆ ชัดๆ ครับ จะดูดีขึ้นมากเลย :)
SteelSeries Sensei [RAW]
SteelSeries QcK Heavy
SteelSeries 9H
SteelSeries 6Gv2 with 7G Rest

Playing: TITANFALL, Battlefield 4, Counter-Strike: Global Offensive
KirosZ
เยสสส ซอสสสส
เยสสส ซอสสสส

Re: Preview Warface Online ช่วง Closed Beta

โพสต์โดย Bacaraz เมื่อ ศุกร์ 25 ม.ค. 2013 4:48 am

ขอบคุณครับ :13
ประวัติการขายคลิกดูในกะทู้นี้ได้เลยครับเท่าที่หาได้

http://www.fpsthailand.com/forum/viewto ... 4#p1163034
Bacaraz

โพสต์โดย spida_eq เมื่อ ศุกร์ 25 ม.ค. 2013 5:15 am

ใจเย็นๆ นะครับ พูกรั่วไปหน่อย แต่ก็รวมๆ โอเคครับ สู้ๆครับ
Mouse : Steelseries KANA
Mouse Pad : steelseries qck+ mlg wall edition
KeyBoard : Razer Blackwidow tournament
HeadSet : Steelseries siberia v2 heat orange
spida_eq

โพสต์โดย ~Palazzo~ เมื่อ ศุกร์ 25 ม.ค. 2013 3:11 pm

บ่อยๆเดี๋ยวก็ชินครับ

อยากให้พูดช้าลงหน่อยแล้วก็พูดให้ชัดๆขึ้นอีกนิดก็โอเคแล้วครับ

GAME:BF3/BF4
Clan: MARS
DOGTAG:SupremePalazzo
MOUSE:Kinzu/Mamba4G/SenseiMLG
MOUSE PAD:SphexMS/Destructor/GLConα/5CWotLK/QCK+NAVI
KEYBOARD:G19/7G
HEADSET:SSV2/KAVE
SOUND:Xonar D2x/TitaniumHD+BurrBrown OPA637BP+OPA2107
SPEAKER:HARMAN KARDON Soundstick iii Wireless

~Palazzo~

โพสต์โดย NooPan เมื่อ ศุกร์ 25 ม.ค. 2013 3:25 pm

ช้าแบบไหนอ้ะ?
เดินช้าๆแบบ Battery รึป่าว?

ปล. วันนี้เกม Fire Fall ก็เปิด Beta เซิร์ฟเวอร์เกาหลีเหมือนกันนะ อิ_อิ
Mouse: Cougar 700M, CM Storm Inferno
Surface: SteelSeries QCK+: CSGO Edition, SteelSeries QCK Mass MSI
Keyboard: CM Storm Quick Fire TK (Red), CM Storm Quick Fire Rapid (Black)
Headset: Sennheiser PC 363D
NooPan

โพสต์โดย Gabriel เมื่อ ศุกร์ 25 ม.ค. 2013 9:19 pm

น้อมรับคำด่าครับ เหอๆ ปกติผมไม่เป็นแบบนี้นะครับ แต่พอคุยกับคนแปลกหน้าหรืออัดวีดิโอ หรือทำอะไรที่ไม่คุ้นเคย จะเป็นงี้ทุกที
คราวหน้า คงต้องทำ สคริปละเพราะรู้ครับว่ามันแย่มว้ากกกก :88 รอคลิปหน้านะครับจะเป็นในส่วนของ Tutorial ซึ่งจะครอบคลุมการเล่นของทั้งเกม แน่นอนครับว่าสาระล้วนๆ และไม่มีตัดต่อ จะให้อัดเสียงผมไหมครับ หรือจะให้ทำ Antonation เอาโหวตโล้ด
Play: A.V.A., Paperman, Titanfall, Battlefield 4
Mouse: Razer Abyssus, SteelSeries XAI(RIP), SENSEI
Mousepad: Steelseries Heavy, Qck+ SK Gaming, Fnatic, NP+
Keyboard: Tt Esports Challenger Pro, Steelseries 7G
Headset: Steelseries Spectrum 5XB, Coming Soon!! = Steelseries 7H USB
Accesories: Mouse Bungee (Red) Banana Stand
Gabriel

โพสต์โดย FOXY เมื่อ ศุกร์ 25 ม.ค. 2013 9:56 pm

เยี่ยมๆ ขอบคุนครับ ><
````````````````````````````````````

````````````````````````````````````
FOXY

โพสต์โดย dekzanine เมื่อ ศุกร์ 25 ม.ค. 2013 10:17 pm

อยากเล่นแล้ว ^^
Supermanawesome
Game: Pointblank.
Mouse: Logitech MX518
Mousepad: Steelseries MLG
Keyboard: Razer Lycosa
Head Phone: Steelseries Siberia
Clan: Volcomedy
Pin: 2930CB73
^^ :13
NN
dekzanine

Re: Preview Warface Online ช่วง Closed Beta (เพิ่มVDO ครับ)

โพสต์โดย Gabriel เมื่อ เสาร์ 26 ม.ค. 2013 2:34 am

อับเดต VDO Gameplay ให้แล้วครับผม
ปล. ผมกากสาส
Gabriel

ย้อนกลับไปยัง FPS Talk