SteelSeriesThailand

[Interview] ทำความรู้จัก R Y M หนุ่มหน้าใสสไตล์โคเรีย

พูดคุยไร้สาระหรือมีสาระ เกี่ยวกับ FPS
KuKarn
MOD ADMIN Everything
MOD ADMIN Everything
Status: Offline

[Interview] ทำความรู้จัก R Y M หนุ่มหน้าใสสไตล์โคเรีย

Postby KuKarn » Fri 05 May 2017 9:18 pm

Image

วันนี้มาทำความรู้จักกับหนุ่มหล่อ R Y M จากทีม Onegodlike.TteSPORTS By WebTVAsia (ชื่อทีมจะยาวไปไหน) ที่ถือเป็นเพลเยอร์ในไทยคนหนึ่งที่ถือว่า หน้าตาดีมาก ก็มาทำความรู้จักกันซักหน่อยน่าจะมีสาวหลายคนที่ติดตามเค้าอยู่หล่ะครับ

KuKarn : สวัสดีครับชื่ออะไร แนะนำตัวซักหน่อย ?
R Y M : สวัสดีครับ ผม R Y M ครับหรือจะเรียกอัส(Us)ก็ได้ครับ

KuKarn : ตอนนี้อยู่ทีมอะไรครับ และเล่นตำแหน่งอะไร ?
R Y M : ตอนนี้อยู่ทีม 1GTt.wtva ครับ ชื่อเต็ม Onegodlike.TteSPORTS By WebTVAsia (ยาวสาส) เล่นตำแหน่ง Awper / Entry fragger

KuKarn : ตอนนี้เรียนอยู่ที่ไหน ?
R Y M : ปัจจุบันเรียนอยู่ BUI คณะ Marketing ปี3 ครับ

KuKarn : แบ่งเวลาเรียน กับเรื่องส่วนตัวยังไงบ้างกับแฟนด้วย ?
R Y M : ก็อย่างเวลาเรียนเราก็ไปเรียนตามปกติ ถ้ามีการบ้านก็ทำให้เสร็จก่อนซ้อมหรือทำหลังซ้อม แต่ถ้าเรื่องแฟนคือผมโชคดีหน่อย แฟนเข้าใจ คือเค้าก็จะทำการบ้านอ่านสือหรือไม่ก็ดูหนังรอไประหว่างช่วงผมซ้อมแล้วพอใกล้จะนอนค่อยโทรคุยกันครับ

KuKarn : เริ่มเล่นเกมตั้งแต่เมื่อไหร่ และ CS:GO เล่นนานแค่ไหนแล้ว ?
R Y M : เริ่มเล่นเกมนี่จำไม่ได้ว่าเริ่มเมื่อไหร่นานมากกกก ส่วน CS:GO ก็เริ่มเล่นมาน่าจะประมาณ 2-3 ปี จำไม่ค่อยได้เหมือนกันรู้อีกทีก็ติดเกมนี้ไปแล้ว

KuKarn : ดูแลตัวเองยังไงถึงหน้าตาดีแบบนี้ กริ๊ดดด !!
R Y M : เรื่องแบบนี้ต้องขอบคุณพ่อกับแม่ครับปั้นมาดี ฮ่าๆๆ เอาจริงๆก็ทาครีมบ้าง กินอาหารให้ครบ 5 หมู่ ออกกำลังกายด้วย ไม่นั่งหน้าคอมทั้งวันก็พอครับ นั่งหน้าคอมมากๆหัวร้อนเครียดแก่ไวไปอีกก

KuKarn : นอกจากเล่นเกมแล้ว ยังทำอะไรอย่างอื่นบ้าง ?
R Y M : ปัจจุบันเป็นนักแสดงอิสระครับ แล้วก็กำลังจะมีซีรีย์เป็นนักแสดงหลักด้วยครับ

KuKarn : ตั้งเป้าหมายไว้กับ Pro League ไว้มากน้อยแค่ไหน ?
R Y M : รอบนี้ตั้งเป้าหมายทั้งขั้นต่ำขั้นสูงไว้หมดเลยครับ ขั้นต่ำคือ ไม่อยากตก Pro League ขั้นสูงคือ Top 3 ประเทศครับ

KuKarn : ผู้เล่นในดวงใจคือใคร ทั้งในไทยและต่างประเทศ ?
R Y M : ในไทยผู้เล่นที่ชอบมากที่สุดคือ PTC / Akino ครับ ส่วนผู้เล่นต่างชาติชอบ kennyS / Apex / NBK / k1oshima / Happy หรือง่ายๆคือ EnVyUs ไลน์อัพเก่า ที่ชอบมากที่สุดคงเป็น kennyS

KuKarn : อยากจะฝากบอกอะไรกับแฟนๆ ที่รอติดตามอยู่บ้างครับ
R Y M : ก็อยากฝากให้ติดตาม 1GTt.wtva ด้วยนะครับ แล้วก็ฝากติดตามไลน์อัพเก่าอย่าง PTC Pooh ที่แยกย้ายกันไปด้วยนะครับ แล้วก็อย่าลืมติดตามซีรีย์ด้วยยย ชื่อซีรีย์ I am your king จะออนแอร์เมื่อรอติดตามอีกทีครับ ฮ่าๆๆๆ บ๊ายบาย :P

ใครที่เป็นแฟนคลับ R Y M หนุ่มหล่อหน้าใสก็ฝากติดตามผลงานของ R Y M ทั้งการแข่งขัน CS:GO Pro League และซีรีย์เกย์ของเขาด้วยครับ (ล้อเล่นนะ) ต่อไปจะเป็นใครที่จะทำความรู้จักรอติดตามกันต่อไปครับ

RAZER OUROBOROS
RAZER DEATHADDER CHROMA
RAZER Blackwidow Ultimate Stealth 2013
RAZER KRAKEN 7.1 CHROMA
RAZER GOLIATHUS ALPHA FRAGGED CONTROL
SteelSeries QcK mass
Image

Return to “FPS Talk”