SteelSeriesThailand

ปี LP , CP และ CC ปีไหนมีความใกล้เคียง WL ที่สุด

พูดคุยเกี่ยวกับเกมยิง แต่นี่เป็นเกมยิงประตูครับ ฮาๆๆๆ
takumi619
GOLD NOVA MASTERR
Status: Offline

Re: ปี LP , CP และ CC ปีไหนมีความใกล้เคียง WL ที่สุด

Unread postby takumi619 » Thu 05 Oct 2017 7:41 pm

อันนี้คือ นักเตะในทีมของผม ณ ตอนนี้นะครับ
รบกวนดูให้ทีว่าควรเก็บหรือควรโละตัวไหนบ้างครับ

Image

Image

Image
Last edited by takumi619 on Thu 05 Oct 2017 7:47 pm, edited 1 time in total.

CPU : Core i5-3470
M/B : Asrock H77 Pro4/MVP
RAM : Kingston 4GB*2 1333
VGA : Gigabyte GTX660 Ti OC
HDD : WD 1TB + 500GB
SSD : Galax Gamer 240GB
CPU COOLING : Corsair H110iGT
PSU : XFX Proseries 850w Black Edition
CASE : Corsair 450D
innovators
SILVER IV
SILVER IV

Re: ปี LP , CP และ CC ปีไหนมีความใกล้เคียง WL ที่สุด

Unread postby innovators » Thu 05 Oct 2017 7:46 pm

takumi619 wrote:
Thu 05 Oct 2017 7:41 pm
อันนี้คือ นักเตะในทีมของผม ณ ตอนนี้นะครับ

Image

Image

Image
ผมจะเก็บ effenberg inzaghi blanc แคนี้ครับ
Mouse : Steelseries RIVAL white
Headset : Steelseries V3 Gaming Headset
Mouse pad : Steelseries QCK mass

Keyboard : Razer Blackwidow Chroma

PC
CPU Intel i7-4770 3.4 GHz
VGA Asus Nvidia GTX760 Direct CU II
RAM Kingston 8 GB 1600 MHz

Laptop
ASUS ROG 552JX
takumi619

Unread postby takumi619 » Thu 05 Oct 2017 8:00 pm

@innovators
แล้วตำนานตัวอื่นละครับ ไม่มีตัวไหนน่าเก็บเพิ่มอีกหรอครับ
PSU : XFX Proseries 850w Black Edition
HLGsNote
SILVER II
SILVER II

Unread postby HLGsNote » Thu 05 Oct 2017 9:32 pm

ผมเล่นสิงคโปร์ เปิดได้มาราโดน่า cc เอามาเล่นระบบ
3 5 2 มันเป็นทุกอย่างในเกมบุกจริงๆ ครองบอล กระชาก
ยึกยัก หมุนไปมาคล่องมาก อันนี้แค่บังคับธรรมดาแบบยึกยัก
หยุดๆวิ่งนะครับ ผมไม่เคยใช้ตัวตำนานนะ แต่แค่นี้ผมถือว่า
เก่งมากๆแล้ว ลากๆเลี้ยงไปยิงเองหลายลูกละ แต่ถ้าเล่น
ที่ไทยไม่รู้จะเก่งไหมเพราะปัญหาของเซิร์ฟไทยคือ
เกมเพลย์มันเอื้อให้พวกตัวใหญ่ไถๆ แล้วที่หนักสุดของไทย
คือ ความ หน่วง ดีเลย์ ตัวเทพไม่ช่วยเลย ถ้ายังเน่าแบบนี้
DiaGunner
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Unread postby DiaGunner » Fri 06 Oct 2017 12:48 am

เอาจริงๆพวกตำนานระดับล่างๆกับนักเตะปีธรรมดาตัวท็อปๆความเก่งมันไม่ได้ต่างกันมากเลยครับ ต้องเป็นตำนานที่ราคาสูงจริงๆถึงจะเห็นผลต่างของความเป็นตำนานจริงๆครับ เช่น ไรจ์การ์ด,มัลดินี่,เวอา,รุด,ฟานบาสเทน นักเตะในทีมคุณส่วนใหญ่ส่วนมากเป็นตำนานระดับล่างๆทั้งนั้นเลยครับที่ใช้งานดีจริงๆมีแค่ Blanc,Brehme,Effenberg,Bergkamp,Campbell,pogba XI ครับนอกนั้นเปลี่ยนไปใช้ตัวอื่นที่เป็นตำนานเหมือนกันที่ราคาแพงกว่าหรือเปลี่ยนไปใช้นักเตะปี LP,CC,CP ก็ได้ครับ

RB nevile เปลี่ยนไปเป็น zanetti Wl ดีกว่าครับส่วนสูงน้ำหนักไม่ต่างกันมากแต่พลังแฝงกับแสตตต่างกันลิบลับ zanetti เร็ว,อึด,แข็ง,จิ้มบอลดี,จ่ายบอลเปิดบอลแจ่ม,วิ่งได้ทั้งเกมส์,มี power header,วิ่งอึดขึ้นไปอีกเมื่อโดนสกอร์นำ คือ ง่ายๆจากรีวิวคนใช้หลายๆคนใน zanetti คือสุดยอดแบ็คละครับแถมเล่น cdm ได้อีกแถมตอนนี้ถูกแลกเปลี่ยน vvip ทำให้ราคาร่วงลงมาเหลือพันเอ็มต้นๆละครับรีบไปสอยมาเลยเพราะราคาจริงๆเมื่อก่อนมัน 2500-2700 m ครับแต่คนแลก vvip ได้กันเยอะ+เปิดแพ็คอีกแล้วมาตัดราคาขายกันเองราคามันถึงถูกลงในขณะที่เนวิลมันถูกมาแต่ไหนแต่ไรละครับราคามันบ่งบอกถึงคุณภาพจริงๆ

CDM Gattuso จัดว่าเป็นตัวนึงในชีวิตการเล่นเกมส์ฟีฟ่าออนไลน์มาสามสี่ปีที่ผมซื้อมาใช้แล้วรีบขายทิ้งโดยทันทีถ้างบไม่เยอะแนะนำ MAtthaus WL(ข้อเสียของมันอย่างเดียวเลยคือตัวเล็กแต่ข้อดีคือมันวิ่งอึดมากสกัดบอลยิงไกลจ่ายบอลโคตรแจ่ม),Viera ปีธรรมดา +5,De rossi ปีธรรมดา +8,Luiz WB,Vidal EC จะคุ้มกว่าเม็ดเงินทีไปลงทุนกับ gattuso เยอะครับผมกล้าพูดเลยจริงๆ(คนอื่นอาจจะบอกใช้ดีแต่ผมว่าตัวอื่นแจ่มกว่าครับ)

LM RM เนดเวดพอใช้ได้อยู่ครับแต่ปีแรสเปลี่ยนด่วนๆครับถ้างบน้อย Futre WL เป็นอีกทางเลือกที่ดีมากๆเป็นปีกที่เล่นได้ทั้งซ้ายขวาเพราะถนัดสองเท้า เร็วคล่องพริ้วแต่ไม่แข็ง ยิ่งคนชอบเล่นเปิดบอลนี่โคตรตอบโจทย์ยิงปั่นดีคุ้มค่ากับราคาจริงๆแต่หลายคนมักจะมองข้ามเพราะมันบางแต่ถ้าเอาไปเล่นปีกจริงๆก็ไม่ควรเอาไปเบียดกับตัวแข็งๆ ส่วนตัวอื่นๆผมอยากให้ลองคือ robben XI(ข้อเสียอึดน้อย),G.Hagi WL กับ Ronaldo LP ครับมันแจ่มมากๆ

ST inzaghi จากที่ผมใช้มาข้อดีของมันคือความคมและการหาช่อง,เร็ว(แต่เจอกองหลังเร็วๆแบบ ramos XI ดับครับ) แต่ข้อเสียมันคือลงต่ำในบางจังหวะ,บางมากๆเบียดใครไม่ได้เลยเบียดนิดเดียวปลิว,การเลี้ยงบอลควบคุมบอลธรรมดามากๆเสียบอลง่าย สไตล์คล้ายๆ torre XI แต่ Torres การเลี้ยงบอล,ควบคุมบอล,ความพริ้ว ดีกว่า(แต่ลงต่ำกว่าที่ทำให้ผมไม่ค่อยชอบแต่ถ้าเข้ากับแท็คติคคุณมันแจ่มกว่า INzaghi ครับ)
ถ้างบไม่เยอะผมแนะนำ Zlatan XI,Ruud 06U +5 ขึ้นไป,Shearer WL,Aubameyang 16+8,CP +5,Crespo WL,Benzema LP+5 หรือ เปลี่ยนเอามาเป็นหน้าต่ำแล้วจัด Brian Laudrup เลยครับแจ่มแน่นอน
takumi619

Unread postby takumi619 » Sun 08 Oct 2017 10:03 am

ขอความเห็นอีกครับ
timemie01
GOLD NOVA I
GOLD NOVA I

Unread postby timemie01 » Sun 08 Oct 2017 10:18 am

ลอง gullit cc มาเก่งดีนะครับ ผมเทียบกับ pogba16+5 นะ รู้สึกว่าเก่งกว่าชัดเจนเลย เล่นง่ายด้วยครับ ลองดูๆ
Image
dearsmith
SILVER III
SILVER III

Unread postby dearsmith » Sun 08 Oct 2017 3:20 pm

takumi619 wrote:
Thu 05 Oct 2017 7:41 pm
รบกวนดูให้ทีว่าควรเก็บหรือควรโละตัวไหนบ้างครับ

Image

Image

Image
เป็นผมจะเก็บ Crespo wl , Effenberg el , Pogba wb , Maicon wb นะ แล้วขายทั้งหมดทุ่มไปซื้อ กองหน้าระดับปีศาจอย่างพวก
ไคเวิท บาสเทน ไรพวกนี้
ละมาจัดตำแหน่งอื่นๆที่ไม่ใช่ตัวบุกพลิกเกมส์อย่างตำแหน่งกองหน้า เป็นพวกปีธรรมดาที่ใช้งานได้จริงมีหลายตัวมาก
ลองวางแผนที่คุณเล่น + สไตรการเล่นมาดูสิ ผมจะลองจัดให้ว่าตัวไหนใช้งานได้จริงบ้างในทุกตำแหน่ง
takumi619

Unread postby takumi619 » Sun 08 Oct 2017 7:13 pm

DiaGunner wrote:
Fri 06 Oct 2017 12:48 am
เอาจริงๆพวกตำนานระดับล่างๆกับนักเตะปีธรรมดาตัวท็อปๆความเก่งมันไม่ได้ต่างกันมากเลยครับ ต้องเป็นตำนานที่ราคาสูงจริงๆถึงจะเห็นผลต่างของความเป็นตำนานจริงๆครับ เช่น ไรจ์การ์ด,มัลดินี่,เวอา,รุด,ฟานบาสเทน นักเตะในทีมคุณส่วนใหญ่ส่วนมากเป็นตำนานระดับล่างๆทั้งนั้นเลยครับที่ใช้งานดีจริงๆมีแค่ Blanc,Brehme,Effenberg,Bergkamp,Campbell,pogba XI ครับนอกนั้นเปลี่ยนไปใช้ตัวอื่นที่เป็นตำนานเหมือนกันที่ราคาแพงกว่าหรือเปลี่ยนไปใช้นักเตะปี LP,CC,CP ก็ได้ครับ

RB nevile เปลี่ยนไปเป็น zanetti Wl ดีกว่าครับส่วนสูงน้ำหนักไม่ต่างกันมากแต่พลังแฝงกับแสตตต่างกันลิบลับ zanetti เร็ว,อึด,แข็ง,จิ้มบอลดี,จ่ายบอลเปิดบอลแจ่ม,วิ่งได้ทั้งเกมส์,มี power header,วิ่งอึดขึ้นไปอีกเมื่อโดนสกอร์นำ คือ ง่ายๆจากรีวิวคนใช้หลายๆคนใน zanetti คือสุดยอดแบ็คละครับแถมเล่น cdm ได้อีกแถมตอนนี้ถูกแลกเปลี่ยน vvip ทำให้ราคาร่วงลงมาเหลือพันเอ็มต้นๆละครับรีบไปสอยมาเลยเพราะราคาจริงๆเมื่อก่อนมัน 2500-2700 m ครับแต่คนแลก vvip ได้กันเยอะ+เปิดแพ็คอีกแล้วมาตัดราคาขายกันเองราคามันถึงถูกลงในขณะที่เนวิลมันถูกมาแต่ไหนแต่ไรละครับราคามันบ่งบอกถึงคุณภาพจริงๆ

CDM Gattuso จัดว่าเป็นตัวนึงในชีวิตการเล่นเกมส์ฟีฟ่าออนไลน์มาสามสี่ปีที่ผมซื้อมาใช้แล้วรีบขายทิ้งโดยทันทีถ้างบไม่เยอะแนะนำ MAtthaus WL(ข้อเสียของมันอย่างเดียวเลยคือตัวเล็กแต่ข้อดีคือมันวิ่งอึดมากสกัดบอลยิงไกลจ่ายบอลโคตรแจ่ม),Viera ปีธรรมดา +5,De rossi ปีธรรมดา +8,Luiz WB,Vidal EC จะคุ้มกว่าเม็ดเงินทีไปลงทุนกับ gattuso เยอะครับผมกล้าพูดเลยจริงๆ(คนอื่นอาจจะบอกใช้ดีแต่ผมว่าตัวอื่นแจ่มกว่าครับ)

LM RM เนดเวดพอใช้ได้อยู่ครับแต่ปีแรสเปลี่ยนด่วนๆครับถ้างบน้อย Futre WL เป็นอีกทางเลือกที่ดีมากๆเป็นปีกที่เล่นได้ทั้งซ้ายขวาเพราะถนัดสองเท้า เร็วคล่องพริ้วแต่ไม่แข็ง ยิ่งคนชอบเล่นเปิดบอลนี่โคตรตอบโจทย์ยิงปั่นดีคุ้มค่ากับราคาจริงๆแต่หลายคนมักจะมองข้ามเพราะมันบางแต่ถ้าเอาไปเล่นปีกจริงๆก็ไม่ควรเอาไปเบียดกับตัวแข็งๆ ส่วนตัวอื่นๆผมอยากให้ลองคือ robben XI(ข้อเสียอึดน้อย),G.Hagi WL กับ Ronaldo LP ครับมันแจ่มมากๆ

ST inzaghi จากที่ผมใช้มาข้อดีของมันคือความคมและการหาช่อง,เร็ว(แต่เจอกองหลังเร็วๆแบบ ramos XI ดับครับ) แต่ข้อเสียมันคือลงต่ำในบางจังหวะ,บางมากๆเบียดใครไม่ได้เลยเบียดนิดเดียวปลิว,การเลี้ยงบอลควบคุมบอลธรรมดามากๆเสียบอลง่าย สไตล์คล้ายๆ torre XI แต่ Torres การเลี้ยงบอล,ควบคุมบอล,ความพริ้ว ดีกว่า(แต่ลงต่ำกว่าที่ทำให้ผมไม่ค่อยชอบแต่ถ้าเข้ากับแท็คติคคุณมันแจ่มกว่า INzaghi ครับ)
ถ้างบไม่เยอะผมแนะนำ Zlatan XI,Ruud 06U +5 ขึ้นไป,Shearer WL,Aubameyang 16+8,CP +5,Crespo WL,Benzema LP+5 หรือ เปลี่ยนเอามาเป็นหน้าต่ำแล้วจัด Brian Laudrup เลยครับแจ่มแน่นอน
RB ตอนนี้ผมมี Nevile WL กับ Micon WB แต่ก็ตั้งใจจะซื้อ Zanetti WL เพิ่มอีกตัว คิดว่าตำแหน่ง RB ก็คงแค่นี้แล้วละครับ

CB ตำแหน่งนี้ผมจะโละ Barasi WL แน่ๆ ค่าพลังเยอะ ที่ใช้งานแล้วเตี้ย โดนลูกโหม่ง ลูกโยน เสร็จตามระเบียบ (โละทิ้งแน่ๆ เหมือนกัน)

CDM ตำแหน่ง CDM ธรรมชาติที่ผมใช้งานแล้วแจ่มสุดๆ ก็คงเป็น Viera 06WC อะครับ ส่วน Gattuso WL ซื้อมาซะแพงแต่พอใช้งานจริงๆ ก็งั้นๆ พูดแล้วก็เสียดายเงิน (Gattuso WL คงเก็บไว้ก่อน รอให้มีตัวที่ดีกว่านี้ ก็จะโละทิ้งแน่ๆ เหมือนกัน)

LM RM ส่วนตัวใช้ Nedved WL แล้วแจ่มจริง แต่ถ้า Pires WL ละก็ เล่นจริงๆ บางมากๆ ชนนิดเดียวก็ปลิวแล้ว นานๆๆ ทีจะเห็นความเป็นตำนานซักที (Pires WL เตรียมโละทิ้งแน่ๆ)

ST ตอนนี้กองหน้า WL ผมใช้หมดทุกตัวยกเว้น Suker WL ค่าพลังสวยแต่เล่นจริงๆ บางมากๆ ชนนิดเดียวก็ปลิว ส่วนตัวอื่นๆ ผมใช้แล้วยังแจ่มอยู่ (Suker WL โละทิ้งแน่ๆ)

อันนี้คือตำแหน่ง WL ที่ผมคิดว่าจะโละทิ้งแน่ๆ
golf2930
SILVER ELITE MASTER
SILVER ELITE MASTER

Unread postby golf2930 » Mon 09 Oct 2017 3:41 pm

เก็บ ตามที่ คห บนๆบอกนั้นละครับ คือตัวที่โอเค สุดละใช้งานได้จริง ที่เหลือก็ เอาเงินไปลงกองหน้าก่อนก็ดีเอาแพงๆโหดๆไปเลยจบ แล้วตำแหน่งอื่น ผมว่า ค่อยๆเก็บซื้อเอา ตำแหน่งอื่น ที่ไม่ใช่กองหน้า มันมีทดแทนกันได้ ยิ่งตอนนี้ บอกเลย LP +5 ตัวโหดๆโคตรถูก มีตังก็+7 +8 กันไป เล่นได้จิงหมดพวกนี้