SteelSeriesThailand

Brian Laudrup WL กับ Bergkamp WL

พูดคุยเกี่ยวกับเกมยิง แต่นี่เป็นเกมยิงประตูครับ ฮาๆๆๆ
Avaba
GOLD NOVA I
GOLD NOVA I
Status: Offline

Brian Laudrup WL กับ Bergkamp WL

Unread postby Avaba » Sun 07 May 2017 11:56 pm

อยากได้กองหน้าที่เล่นได้ทั้ง CF และ LW ริมเส้นซักตัว
เล็งไว้สองตัวคือ Brian กับ Bergkamp WL
อยากรู้ข้อดีข้อเสียของทั้งสองตัวครับ ว่าแต่ละตัวเด่นในเรื่องไหนบ้าง ดูสเตตัสแล้วสูสีกันมากครับ ไม่เคยใช้จริงด้วย

dearsmith
SILVER III
SILVER III

Re: Brian Laudrup WL กับ Bergkamp WL

Unread postby dearsmith » Mon 08 May 2017 12:54 am

เบิกแค้ม เล่นตรงกลางสะมากกว่าริมเส้นครับ จ่ายคม ยิงคม เลี้ยงได้
เลาดรูป วิ่งไวมาก ทำเกมก็ได้ หาช่องก็ดี ยิงก็คม เลี้ยงก็พริ้ว นักแข่งใช้ทุกคน
ผมเชียรเลาดรูปเพราะมันเร็วมากวิ่งไม่แพ้เวอาเลยถ้าเทียบความเร็วเวลาใช้จริง
GreanDay
GOLD NOVA III

Re: Brian Laudrup WL กับ Bergkamp WL

Unread postby GreanDay » Mon 08 May 2017 8:42 am

เคยใช้เเต่เบิกเเคมครับ ถ้าเล่นหน้าคู่ เบิกจะสุดยอดมาก เเต่ถ้าจับไปริมเส้น มันไม่ได้เด่นเท่าไหร่
ส่วนเลาดรูปเคยใช้เเต่ ไมเคิล มันก็ดีใช้ได้นะครับ เเล้วหลายคนบอกว่า ไบอัน ดีกว่า ไมเคิล ถ้าเป็นเเบบนั้นจริงๆ ก็ถือว่าสุดยอดครับ
"ผู้ชายที่ประสบความสำเร็จ มักมีผู้หญิงเก่งอยู่ข้างหลังเสมอ"
Avaba
GOLD NOVA I
GOLD NOVA I

Unread postby Avaba » Mon 08 May 2017 10:50 am

dearsmith wrote:
Mon 08 May 2017 12:54 am
เบิกแค้ม เล่นตรงกลางสะมากกว่าริมเส้นครับ จ่ายคม ยิงคม เลี้ยงได้
เลาดรูป วิ่งไวมาก ทำเกมก็ได้ หาช่องก็ดี ยิงก็คม เลี้ยงก็พริ้ว นักแข่งใช้ทุกคน
ผมเชียรเลาดรูปเพราะมันเร็วมากวิ่งไม่แพ้เวอาเลยถ้าเทียบความเร็วเวลาใช้จริง
ขอบคุณมากครับ
GreanDay wrote: เคยใช้เเต่เบิกเเคมครับ ถ้าเล่นหน้าคู่ เบิกจะสุดยอดมาก เเต่ถ้าจับไปริมเส้น มันไม่ได้เด่นเท่าไหร่
ส่วนเลาดรูปเคยใช้เเต่ ไมเคิล มันก็ดีใช้ได้นะครับ เเล้วหลายคนบอกว่า ไบอัน ดีกว่า ไมเคิล ถ้าเป็นเเบบนั้นจริงๆ ก็ถือว่าสุดยอดครับ
ขอถามเพิ่มเติมนิดนึงครับว่า Bergkamp ที่เล่น CF ST เด่นเพราะอะไรครับ เขามีข้อดีที่ต่างกับกองหน้าตัวอื่นยังไงบ้างที่ทำให้คุ้มที่จะซื้อในราคา 2000+
GreanDay

Unread postby GreanDay » Mon 08 May 2017 11:30 am

Avaba wrote:
Mon 08 May 2017 10:50 am
GreanDay wrote: เคยใช้เเต่เบิกเเคมครับ ถ้าเล่นหน้าคู่ เบิกจะสุดยอดมาก เเต่ถ้าจับไปริมเส้น มันไม่ได้เด่นเท่าไหร่
ขอถามเพิ่มเติมนิดนึงครับว่า Bergkamp ที่เล่น CF ST เด่นเพราะอะไรครับ เขามีข้อดีที่ต่างกับกองหน้าตัวอื่นยังไงบ้างที่ทำให้คุ้มที่จะซื้อในราคา 2000+

สำหรับผมนะ มันคือกองหน้าสูง 180+ ที่เร็วเเละคล่อง

เเล้วผมจะชอบเล่นเเบบว่า เวลาเจอคู่เเข่ง จะเลี้ยงบอลไปตรงๆ เเต่ก่อนจะถึงตัว ปล่อยปุ่มสปีด
เเล้วกดอีกทีตอนหักซ้าย หรือขวาเฉียงๆ 45 องศา มันจะเป็นการกระชากหนีไปดื่อๆ

เพราะฉนั้นสำหรับผม ตัวไหนดีไม่ดี ผมตัดสินได้ด้วยวิธีกระชากแบบนี้ กับเรื่องเลี้ยงบอลว่าติดเท้ามั้ย
ถ้าเร็วหรือคล่องจริงสมเตตัส มันจะเเตะไปซ้าย-ขวาเเบบวูปเลยครับ เเต่ต้องได้จังหวะมันด้วย

ในบรรดานักเตะสูง 180+ มีใครบ้างที่เเตะซ้าย-ขวาเเล้ววูปไปเลย หนึ่งในนั้นก็เบิกเเคมเนี่ยเเหละครับ เเต่ไบอันผมยังไม่เคยลอง
Last edited by GreanDay on Mon 08 May 2017 3:20 pm, edited 1 time in total.
"ผู้ชายที่ประสบความสำเร็จ มักมีผู้หญิงเก่งอยู่ข้างหลังเสมอ"
innovators
SILVER IV
SILVER IV

Unread postby innovators » Mon 08 May 2017 1:10 pm

brian นิยามคือ เร็วมากๆๆ คล่อง
Mouse : Steelseries RIVAL white
Headset : Steelseries V3 Gaming Headset
Mouse pad : Steelseries QCK mass

Keyboard : Razer Blackwidow Chroma

PC
CPU Intel i7-4770 3.4 GHz
VGA Asus Nvidia GTX760 Direct CU II
RAM Kingston 8 GB 1600 MHz

Laptop
ASUS ROG 552JX
aeclubwoi
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Unread postby aeclubwoi » Mon 08 May 2017 4:01 pm

เอามาทั้ง 2 เลยๆ 55
gclub มือถือ android
Avaba
GOLD NOVA I
GOLD NOVA I

Unread postby Avaba » Mon 08 May 2017 9:35 pm

ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ คิดว่าน่าจะลองจัด Brian มาก่อนเพราะอยากสัมผัสความเร็วที่ใครๆก็พูดถึงของเขาดูครับ :glade
mckran
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Unread postby mckran » Wed 10 May 2017 12:35 am

มีทั้งสองตัวนะครับ ใช้มานาน จะไม่บอกว่าใครดีกว่ากัน
ตำแหน่งที่ดีที่สุดสำหรับผม เบิกแคมป์ CF , ไบรอัน LW RW ครับ
Avaba
GOLD NOVA I
GOLD NOVA I

Unread postby Avaba » Wed 10 May 2017 1:08 am

mckran wrote:
Wed 10 May 2017 12:35 am
มีทั้งสองตัวนะครับ ใช้มานาน จะไม่บอกว่าใครดีกว่ากัน
ตำแหน่งที่ดีที่สุดสำหรับผม เบิกแคมป์ CF , ไบรอัน LW RW ครับ
ไหนๆก็ไหนๆ อธิบายจุดเด่นและ ข้อแตกต่างของทั้งสองตัว ให้ฟังเป็นแนวทางทีครับ