SteelSeriesThailand

ระหว่าง รุท กับ ไคเวิท wl มีความต่างความคล้ายยังไงบ้างครับ สำหรับคนเคยใช้

พูดคุยเกี่ยวกับเกมยิง แต่นี่เป็นเกมยิงประตูครับ ฮาๆๆๆ
blackrhythm
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!
Status: Offline

ระหว่าง รุท กับ ไคเวิท wl มีความต่างความคล้ายยังไงบ้างครับ สำหรับคนเคยใช้

Unread postby blackrhythm » Thu 02 Mar 2017 11:32 am

ระหว่าง รุท กับ ไคเวิท wl มีความต่างความคล้ายยังไงบ้างครับ สำหรับคนเคยใช้ มันหาช่องมีส่วนร่วมกับเกมหรือครองบอลเลี้ยงบอลดีกว่ากันยังไงครับ

T33T33
SILVER II
SILVER II

Re: ระหว่าง รุท กับ ไคเวิท wl มีความต่างความคล้ายยังไงบ้างครับ สำหรับคนเคยใช้

Unread postby T33T33 » Thu 02 Mar 2017 12:19 pm

ผมมีทั้งสองตัว เท่าที่ใช้

รุด = คมจริงๆ หาช่องดี
ไคเวิด = คล่อง พริ้ว โหม่งโหด
Sir_DucTop
SILVER III
SILVER III

Re: ระหว่าง รุท กับ ไคเวิท wl มีความต่างความคล้ายยังไงบ้างครับ สำหรับคนเคยใช้

Unread postby Sir_DucTop » Thu 02 Mar 2017 12:51 pm

ผมใช้ไคเวิตอยู่ อัพแพทใหม่มา คล่องขึ้นกว่าเดิม เรื่องยิง/โหม่ง คมมาก บางจังหวะยัง งง ว่ายิงเข้าไปได้ไง เสียอย่างเดียวมันไม่ค่อยวิ่งหาช่อง

ส่วนรุดฟาน ได้ลองใช้ตอนVIP เรื่องการทำประตูนน่าจะโหดสุดของนักเตะกองหน้า ในกรอบเขตโทษถ้าได้โอกาสยิง หวังผลได้เลย

ข้อแตกต่าง - ถ้าเทียบจากสแตทแล้วค่าพลังไม่ค่อยต่างกันมาก แต่พอเล่นจริงๆ รุดฟานดูคมกว่านิดหน่อย แต่ไคเวิตคล่องกว่า แต่ดันไม่ชอบวิ่งหาช่อง

:fapboy
blackrhythm
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Unread postby blackrhythm » Thu 02 Mar 2017 12:55 pm

ส่วนผมก็มีไคเวิทครับเพราะความว่ามันไม่หาช่องทำให้มีส่วนร่วมกับเกมน้อยลงมากเลย ผมลองใช้โด้wb ยืนแทนความแตกต่างยิ่งชัดจน จนผมอยากเปลี่ยนกองหน้าเลยครับ 555 รึผมเล่นไม่ดีเอง
Sir_DucTop
SILVER III
SILVER III

Unread postby Sir_DucTop » Fri 03 Mar 2017 11:48 pm

blackrhythm wrote:
Thu 02 Mar 2017 12:55 pm
ส่วนผมก็มีไคเวิทครับเพราะความว่ามันไม่หาช่องทำให้มีส่วนร่วมกับเกมน้อยลงมากเลย ผมลองใช้โด้wb ยืนแทนความแตกต่างยิ่งชัดจน จนผมอยากเปลี่ยนกองหน้าเลยครับ 555 รึผมเล่นไม่ดีเอง
ผมขายทิ้งไปแล้วคับไคเวิต เซนเครสโปมาแทน เข้ามือมากกว่าเยอะเลย
blackrhythm
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Unread postby blackrhythm » Sat 04 Mar 2017 12:58 am

รุทมันหาช่องดีกว่าไคเวิทรึเปล่าครับ
Sir_DucTop
SILVER III
SILVER III

Unread postby Sir_DucTop » Sat 04 Mar 2017 2:18 am

blackrhythm wrote:
Sat 04 Mar 2017 12:58 am
รุทมันหาช่องดีกว่าไคเวิทรึเปล่าครับ
มันสไตลยืนถูกที่ถูกเวลามากกว่าวิ่งหาช่องอะคับ รุทกับไคเวิต ถ้าจะเน้นวิ่งหาช่องจิงๆ ต้องเวอากับอินซากี้ มันจะวิ่งหาช่องให้เราเปิดบอลไปให้ตลอด
Xankz14
SILVER II
SILVER II

Unread postby Xankz14 » Sat 04 Mar 2017 2:20 pm

เคยใช้ของทีมเพื่อน กับ ตอน ViP

ผมว่าสองตัวนี้ ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่ เป็น ST สไตล์เดียวกันเลย

ตอนแรกผมก็งงว่า ทำมันไม่วิ่งฉีกหาช่องวะ ดูอืดๆชอบกล ผิดหวังชิบหาย ไหนบอกว่าเก่ง แต่พอเล่นไปสักพักเริ่มจับจุดได้ โหดเหี้ยมมาก ยอมรับเลย

วิธีใช้ส่วนตัวผมนะ
1.มันเป็นกองหน้าที่แนวชิงจังหวะ ใช้ความแข็งแกร่ง การควบคุมบอล คือเห็นมันโดนประกบติด ไม่ต้องกลัว ตักบอลไปให้มัน ส่งบอลให้มัน มันจะชิงเหลี่ยมที่ได้เปรียบบ่อยๆ เหมือน AI มันพิเศษกว่าตัวธรรมดา มีลูกมั่วไม่ล้ม ฝืนๆไปได้
2. แตะหาเหลี่ยมยิงได้ ให้ยิงไปเลย โดยเฉพาะยิงหักข้อไปเสาไกล หวังผลได้ดีกว่าตัวธรรมดา
3. ลูกโหม่งใช้ให้เป็น ได้เปรียบมาก ค่อนข้างโกง หาตัวโยนดีๆจะได้ผลแบบเห็นชัด
4. จบสกอร์ค่อนข้างชัวร์
5. เป็นตัวพักบอล จ่ายบอลได้
vendris
GLOBAL ELITE
GLOBAL ELITE

Unread postby vendris » Sat 15 Jun 2019 5:30 am