SteelSeriesThailand

ที่มาของนักเตะ XI ในเกมส์ FIFA ONLINE 3!! [สาระ #2]

พูดคุยเกี่ยวกับเกมยิง แต่นี่เป็นเกมยิงประตูครับ ฮาๆๆๆ
afterdrak
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!
Status: Offline

ที่มาของนักเตะ XI ในเกมส์ FIFA ONLINE 3!! [สาระ #2]

Unread postby afterdrak » Sat 03 Jan 2015 2:11 am

สวัสดีครับผมชื่อ AFTERDRAK นะครับ. ครั้งนี้เป็นการสร้างกระทู้ครั้งที่ 3 วันนี้จะขอมาพูดเรื่อง นักเตะ XI ในเกมส์ FIFA กันครับ.. ซึ่งก่อน FIFA 3 จะมานักเตะ XI จะมีนักเตะที่เรียกว่า Legendary หรือที่รู้จักกันก็คือ "นักเตะในตำนาน" ซึ่งก็ได้มีการนำ นักเตะในตำนานก็ไปแล้วมี นักเตะ XI เข้ามาแทนแล้วไอ้นักเตะ XI ที่ว่ามันมาได้อย่างไร. ทำไมนักเตะบางคนที่เก่งๆใน เกมส์ไม่มีใน XI ซึ่งผมก็ลองไปค้นหาข้อมูลนี้มาก็เลยอยากแบ่งปันให้เพื่อนๆได้รู้ที่มาของ "นักเตะ XI" เอาเป็นว่าเราไปดูกันเลย!!

Image

นักเตะ XI ในเกมส์ FIFA นั่นหลายคนอาจจะงงว่าทำไม
นักเตะเก่งๆบางคนถึงไม่ติด. ตามจริงไอ้คำว่า XI มันมีจริงๆในชีวิตจริงนี้แหละครับ และหลายๆคนอาจจะเคยได้ยินมาพอควร
นั่นก็คือ.. "นักฟุตบอลยอดเยี่ยมของโลกแห่งปี" หรือ "FIFA World Player of the Year"

[/color]

#ผมขอเริ่มตั้งแต่ ปี 2011 นะครัช เพราะปี 2005 - 2010 ผมได้ทำกระทู้ก่อนหน้านี้ไว้นานมาก... (กลับไปอ่านได้ครับ)
เสพครับ : viewtopic.php?f=193&t=100117

"เพื่อความบันเทิงในการอ่าน เชิญฟังเพลงที่แปะไว้เลยครับ"
(ซึ่งผมจะขอพูดถึงผลงานเด่นๆ ของนักเตะในปีนั้นๆนะครับ ส่วนเรื่องฟอร์มไม่ขอไม่ถึงเพราะถ้าฟอร์มไม่ดีจริงคงไม่ชื่อในรายการนี้)
Y 2011[/color]
Image มาถึงเฮีย Casillas กันแล้วนะครับซึ่งถ้าใครได้เข้าไปดูในกระทู้เก่าผมก็จะรู้.. ประวัติการคว้าแชมป์ต่างๆนานา
ไม่ว่าจะเป็นในนามทีมชาติ หรือ สโมสร แล้วนี้ก็คือ ข้อมูลคราวๆของ "Iker Casillas" ว่าทำไมเขาถึง
มีรายชื่อติดโผล่มาเกือบทุกครั้ง
ซึ่งเฮียแกได้รางวัณ "นักเตะยอดเยี่ยม" หรือ "FIFA World Player of the Year" ไปถึง 5 สมัยเลยที่เดียวนั้นก็คือปี 2008,09,10,11,12

และนี้ก็คือผลงานที่ทำให้เฮียแกชื่อ กระฉ่อนไปทั่วโลก 1. แชมป์ฟุตบอลยูโร 2008 ที่ออสเตรียและสวิตเซอร์แลนด์เป็นเจ้าภาพร่วม ชนะ GERMANY ไป 1-0
2. แชมป์ฟุตบอลโลก 2010 ที่แอฟริกาใต้ ชนะ NETHERLAND ไป 1-0
3. แชมป์ฟุตบอลยูโร 2012 ที่โปแลนด์และยูเครนเป็นเจ้าภาพร่วม ชนะ ITALY ไป ถึง 4-1 เลยทีเดียว
Image #มาถึงตำแหน่ง DF กันบ้างครับ... ปีนี้มี..
Spiab, Sergio Ramos (Real Madrid) - (รองแชมป์ลีค)
Spian, Gerard Piqué (Barcelona) - (แชมป์ลีค)
Serbia, Nemanja Vidić (Manchester United) - (แชมป์ลีค)
Brazil, Dani Alves (Barcelona) - (แชมป์ลีค) - (3rd Assists)

Image #มาถึงตำแหน่ง MF หรือ Midfielders กันบ้างครับ...
ซึ่งก็มีแต่หน้าเดิมๆ ไม่รู้ว่าจะฟอร์มดีไปไหน ??? มันได้แค่ ลีคนี้จริงๆ หรือ ?
Spain, Andrés Iniesta (Barcelona) - (แชมป์ลีค)
Spain, Xavi (Barcelona) - (แชมป์ลีค) - (3rd Ballon d'Or)
Spain, Xabi Alonso (Real Madrid) - (รองแชมป์ลีค)

Image #มาถึงตำแหน่ง FW กันบ้างครับ... ซึ่งปีนี้ก็ยังมี 2 มหาเทพแห่งลูกหนังติดมาเหมือนเดิม..
นั่นก็คือ Cristiano Ronaldo และ Lionel Messi แล้วก็มีน้องใหม่อย่าง.. Wayne Rooney ติดมาด้วยครับ..

Portugal, Cristiano Ronaldo (Real Madrid) - (รองแชมป์ลีค) - (Top Goal) - (2nd Ballon d'Or)
England, Wayne Rooney (Manchester United) - (แชมป์ลีค) - (FA CUP)
Argentina, Lionel Messi (Barcelona) - (แชมป์ลีค) - (1st Assists) - (1st Ballon d'Or)

Y 2012

Image มาาครับ.. มาถึง DF ของปี 2012 บ้างซึ่งปีนี้มาดูกันว่าใครจะทำผลงานอะไรบ้างง :cuteboy :cuteboy
Spain, Sergio Ramos (Real Madrid) - (แชมป์ลีค)
Brazil, Marcelo (Real Madrid) - (แชมป์ลีค)
Spain, Gerard Piqué (Barcelona) - (รองแชมป์ลีค)
Brazil, Dani Alves (Barcelona) - (รองแชมป์ลีค) - (6th Assists)

Image #แม่ง... ผมละเซ็งมาอีกครับ มาแบบเดิมคนเดิมๆหน้าเดิมๆ 5555555
Spain, Xabi Alonso (Real Madrid) - (แชมป์ลีค) - (7th Assists)
Spain, Andrés Iniesta (Barcelona) - (รองแชมป์ลีค) - (7th Assists) - (3rd Ballon d'Or)
Spain, Xavi (Barcelona) - (รองแชมป์ลีค)

Image #มาถึงตำแหน่ง "Forwards" กันบ้างครับทุกท่าน... ปีนี้ก็ยังมี 2 คู่หูคู่ฮาติดมาอีกตามเคย..
แต่ก็ยังได้กองหน้าตัวเป้า อย่าง "Radamel Falcao" กองหน้าสัญชาติ โคลัมเบียติดมาด้วยครับ

Argentina, Lionel Messi (Barcelona)- (รองแชมป์ลีค) - (Top Goal - 50) - (1st Ballon d'Or)
Colombia, Radamel Falcao (Atlético Madrid) - (5th Laliga) - (Top Goal - 24)
Portugal, Cristiano Ronaldo (Real Madrid) - (แชมป์ลีค) - (Top Goal - 46) - (2nd Ballon d'Or)

Y 2013

Image #ปิดตำนาน.. Iker Casillas ไปเป็นทีเรียบร้อย.. ในวันนี้เราได้นายทวารคนใหม่มาซึ่งได้ตำแหน่ง "นักฟุตบอลยอดเยี่ยมของโลกแห่งปี" ไปได้หลังจากที่ "Casillas" ครองตำแหน่ง GoalKeeper ยาวนานถึง 5 ปี..

Germany, Manuel Neuer - (Bayern Munich) - (แชมป์ลีค) - (1st UCL) - (แชมป์สโมสรโลก)

Image #มาถึง DF กันบ้างครับหรือ "Defenders" ซึงปีนี้มีหน้าใหม่ๆมาด้วยครับนั้นก็คือ.. "Thiago Silva" และ "Phillip Lahm"
ครับเป็นประการหลังสุดแกร่งแถมเป็น "กัปตัน" ทีม ทั้งสองคนอีกด้วยครับ..

Germany, Phillip Lahm (Bayern Munich) - (แชมป์ลีค) - (1st UCL) - (3rd Assists)
Spain, Sergio Ramos (Real Madrid) - (รองแชมป์ลีค)
Brazil, Thiago Silva (Paris Saint-Germain) - (แชมป์ลีค)
Brazil, Dani Alves (Barcelona) - (แชมป์ลีค)

Image #มาถึงตำแหน่ง "Midfielders" กันบ้างครับ.. วันนี้มีเด็กใหม่มาด้วยแหละะอิอิส์

Spain, Andrés Iniesta (Barcelona) - (แชมป์ลีค) - (1st Assists)
Spain, Xavi (Barcelona) - (แชมป์ลีค)
France, Franck Ribéry (Bayern Munich) - (แชมป์ลีค) - (1st UCL) - (1st Assists) - (3rd Ballon d'Or)

Image #มาถึงตำแหน่ง "กองหน้า" กันบ้างครับ.. หลายๆคนรอตำแหน่งนี้มากที่สุดซึ่งปีนี้ก็จะคล้ายๆกับทุกปีครับ...
เพียงแค่ปีนี้มี "Zlatan Ibrahimović" มาเพิ่มด้วยครับอิอิส์ 5555

Portugal, Cristiano Ronaldo (Real Madrid) - (รองแชมป์ลีค) - (2nd Topgoal - 34) - (1st Ballon d'Or)
Sweden, Zlatan Ibrahimović (Paris Saint-Germain) - (แชมป์ลีค) - (1st TopGoal - 30) - (8th Assists)
Argentina, Lionel Messi (Barcelona) - (แชมป์ลีค) - (1st Topgoal - 46) - (2nd Ballon d'Or)

=============================== ขอขอบคุณคุณผู้ชมทุกท่านที่เข้ามาชมกระทู้ผมด้วยครับขอบคุณมากๆ และยินดีที่จะนำเสนอกระทู้ดีๆอีกแน่นอนครับ ขอบคุณครับ

=============================== ก่อนจะจากกันผมก็ขอฝาก Ch. ใน Youtube ของผมไว้ด้วยนะครับ..
ช่วยกด Like และกด Subscribe ด้วยนะครับถ้าหากชอบวิดิโอของผม ขอบคุณครับ..

V V V V V V V V www.youtube.com/channel/UCiHotUz8J9HQoxwnT9eUC_w
Last edited by afterdrak on Tue 06 Jan 2015 12:09 am, edited 13 times in total.

Image
maxsks18
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Re: ที่มาของนักเตะ XI ในเกมส์ FIFA ONLINE 3!! [สาระ #2]

Unread postby maxsks18 » Sat 03 Jan 2015 9:47 am

casillas ไม่เคยได้บัลลังดอร์นะครับ ส่วนใหญ่ผมคิดว่ามันเอามาจากนักเตะ 11 ตัวจริงยอดเยี่ยมของแต่ละปีมากกว่า สำหรับบัลลังดอร์เมสซี่กวาดเรียบมา 4 ปีแล้ว ล่าสุดเพิ่งเปลี่ยนมาตกอยู่ในมือของโด้ครับ ถ้าจะมาจากบัลลังดอร์ก็อาจจะมาจากการได้เข้าชิงมากกว่าครับ
Mr.zero
SILVER IV
SILVER IV

Re: ที่มาของนักเตะ XI ในเกมส์ FIFA ONLINE 3!! [สาระ #2]

Unread postby Mr.zero » Sat 03 Jan 2015 9:52 am

XI คือนักเตะที่มาจากทีม FIFPro World XI ของแต่ละปีครับ
อย่างเช่น เมสซี่ติดตั้งแต่ปี 07 เรื่อยมา คาซียาส ปี08-12
เอานักเตะที่ยังเล่นอยู่และติดอยู่ใรลิสของ FIFPro World XI มาเท่านั้นเองครับ
พูดง่ายๆคือนักเตะยอดเยี่ยมของแต่ละปีนั่นเอง
นักเตะยอดเยี่ยมจะเป็นทีม 11 คนเท่านั้น และจะมีรางวัญโค๊ชยอดเยี่ยมอีก และลูกยิงยอดเเยี่ยมแห่งปี
บัลลังดอร์ จะได้เพียงคนเดียวเท่านั้นและบัลลังดอร์จะเอานักเตะ ไม่เกี่ยวกับ FIFPro World XI
ปล.นักเตะระดับตำนานก็เคยติดXI เหมือนกันนะครับอย่างพวก คาฟู ซีดาน มัลดินี่ กาก้า อองรี
Last edited by Mr.zero on Sat 03 Jan 2015 5:33 pm, edited 6 times in total.
Image
afterdrak
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Unread postby afterdrak » Sat 03 Jan 2015 1:27 pm

บาลงดอร์เพิ่มมีตอน2010 นะครับ... เมสซี่ได้ 3 โด้ได้ไป 1 ส่วนที่ว่าปี 2007 นั้นคงจะเป็น นักเตะยอดเยี่ยมนะครับ.. ทุกท่าน
ซึ่งรายชื่อที่จะชิง บาลงดอร์ล่าสุดรู้สึกจะมี 5 คนก็คือ.. Messi,Ronaldo,Iniesta ,Franck Ribéry,Xavi
//// ต้องย้อนไปครับส่วนที่ผมพูดคือในปี 2010 ในปี2010 นั้นได้เปลียนชื่อใหม่ครับเป็น นักฟุตบอลยอดเยี่ยมแห่งปี เพราะก่อนนี้
มันชื่อ นักฟุตบอลยอดเยี่ยมแห่งปีของทวีปยุโรป ซึ่งไอ้ ยอดเยี่ยมของยุโรปเนี่ยมันมีมาตั้งแต่ 1956 ครับแล้วพอมาถึงปี 2010 ก็เปลียนชื่อเป็น นักฟุตบอลยอดเยี่ยมแห่งปี #อย่าพึ่งงงนะครับไอ้ตัวนักเตะ 11 คนนั้นมันชื่อ "นักฟุตบอลยอดเยี่ยมของโลกแห่งปี"

นักฟุตบอลยอดเยี่ยมของโลกแห่งปี คือนักเตะ 11 คนของแต่ละปีที่ได้กล้าวไปครับ...

#ส่วน

นักฟุตบอลยอดเยี่ยมแห่งปี คือ ฟีฟ่าบาลงดอร์ ครับ... #ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ :allin :allin
Last edited by afterdrak on Sat 03 Jan 2015 1:40 pm, edited 1 time in total.
Image
afterdrak
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Unread postby afterdrak » Mon 05 Jan 2015 11:51 pm

ดันจร้าา :allin :allin :allin
Image
earthze
SILVER II
SILVER II

Unread postby earthze » Mon 05 Jan 2015 11:56 pm

แปลกแหะ อิบราติดปี 2013 แต่ทำไมส่วนสูงแค่ 192 เอง มันต้อง 195 สิ :run
maxsks18
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Unread postby maxsks18 » Tue 06 Jan 2015 12:04 am

บัลลังดอร์ปีนี้เข้าชิงคือ เมสซี่ โด้ นอยเออร์ ครับ อ่านข่าวบ้างก็ดีนะครับไม่ใช่เก็บแต่ข้อมูลเก่าๆแล้วไม่กรองเลย แล้วยอดเยี่ยมยุโรปกับบัลลังดอร์นี่ไม่เกี่ยวกันครับ ส่วนยอดเยี่ยมแห่งปีกับบัลลังดอร์คืออันเดียวกันแค่เปลี่ยนชื่อ แล้วทีมยอดเยี่ยมแห่งปีก็แยกออกมาอีกครับไม่ใช่ใครติดทีมยอดเยี่ยมแห่งปีเรียกว่าได้บัลลังดอร์ (ผมเข้าใจที่คุณกล่าวมาถูกไหม เห็นบอกกาซิลยาสได้บัลลังดอร์มาหลายปีละ)

ปล.ถ้าผมเข้าใจคุณผิดก็ขออภัยแต่ผมยิ่งอ่านของคุณยิ่งงงบอกเลย !!
afterdrak
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Unread postby afterdrak » Tue 06 Jan 2015 12:08 am

maxsks18 wrote:บัลลังดอร์ปีนี้เข้าชิงคือ เมสซี่ โด้ นอยเออร์ ครับ อ่านข่าวบ้างก็ดีนะครับไม่ใช่เก็บแต่ข้อมูลเก่าๆแล้วไม่กรองเลย แล้วยอดเยี่ยมยุโรปกับบัลลังดอร์นี่ไม่เกี่ยวกันครับ ส่วนยอดเยี่ยมแห่งปีกับบัลลังดอร์คืออันเดียวกันแค่เปลี่ยนชื่อ แล้วทีมยอดเยี่ยมแห่งปีก็แยกออกมาอีกครับไม่ใช่ใครติดทีมยอดเยี่ยมแห่งปีเรียกว่าได้บัลลังดอร์ (ผมเข้าใจที่คุณกล่าวมาถูกไหม เห็นบอกกาซิลยาสได้บัลลังดอร์มาหลายปีละ)

ปล.ถ้าผมเข้าใจคุณผิดก็ขออภัยแต่ผมยิ่งอ่านของคุณยิ่งงงบอกเลย !!

ผิดครับๆ โทษทีพอจะใส่คำว่า FIFA World Player of the Year ขอโทษครับจะแก้ไขให้ครับ
Image
afterdrak
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Unread postby afterdrak » Tue 06 Jan 2015 5:49 pm

:allin :allin :allin :allin
Image
luukchuup1
SILVER I
SILVER I

Unread postby luukchuup1 » Tue 06 Jan 2015 7:35 pm

สุดยอดไปเลยครับ ^^ :cuteboy
Image