SteelSeriesThailand

www.FpsThailand.com ยินดีต้อนรับทุกท่านครับผม

Gallery, ภาพบรรยากาศ, วีดีโอ ตามงานต่างๆ
ภาพประจำตัวสมาชิก
salicylic
MOD ADMIN Everything
Flag: Sweden
Status: ออฟไลน์

www.FpsThailand.com ยินดีต้อนรับทุกท่านครับผม

โพสต์โดย salicylic » จันทร์ 25 พ.ค. 2009 6:42 pm

เนื่องจาก ทีมงานอยู่ในวงการ FPS มาก็หลายปี ได้มองการเปลี่ยนแปลงและความเคลื่อนไหวต่างๆ มาก็นานพอสมควร แต่ที่คาใจอยู่ก็คือ สถานที่ ที่จะรวบรวม คอเกม FPS เข้าไว้ด้วยกัน โดยไม่แบ่งแยกว่าจะเป็นเกมไหน ของค่ายอะไร จะออนไลน์หรือว่าออฟไลน์ ก็สามารถร่วมพูดคุย นัดเจอ หรือพบปะกันได้ ซึ่งเป็นสื่งที่สำคัญที่สุดในอุตสาหกรรมในการทำเกมเลยก็ว่าได้ นั่นก็คือ Community นั่นเอง

ซึ่งการที่เรามี Community นั้น ทำให้การเล่นเกมของเรามีค่ามากขึ้น ได้รู้จักเพื่อนใหม่ ได้รู้ว่าการเล่นเกม ถ้าเอาจริงเอาจังแล้ว สามารถไต่เต้าไปเป็นการแข่งขัน E-Sport ได้ ซึ่งขณะนี้ ในเมืองไทยของเราเองยังไม่มีผู้สนับสนุนอย่างพอเพียง เท่าที่เห็นเป็นรายแรกและยังยืนหยัดทำต่อไปก็คือ http://www.xgn.in.th

พวกทีมงาน ไม่ได้เล่นเกม FPS เก่งจนเป็นขั้นเทพ แต่จะขอสนับสนุนวงการ FPS ในบ้านเราให้ทัดเทียมของต่างประเทศให้ได้ ลองนึกดูว่าถ้าวันนึง วงการเกมบ้านเรา มีสปอนเซอร์สนับสนุนมากมาย ส่งแข่งต่างประเทศเป็นว่าเล่น มีการดึงตัวหรือแม้กระทั่ง ซื้อ-ขาย ตัวกันเหมือนนักฟุตบอล ผมว่า วันนั้นคนทำเวปเล็กๆ แบบพวกเรา จะมีความสุขมากๆครับผม
รูปภาพ

ขอให้สนุกกับการเล่นเกมครับผม
พี่แว่น และทีมงาน http://www.FpsThailand.com
แก้ไขล่าสุดโดย พี่แว่น เมื่อ ศุกร์ 27 ส.ค. 2010 10:38 pm, แก้ไขไปแล้ว 3 ครั้ง.

Mr.Rookie Greenhorn
SILVER I
SILVER I
ติดต่อ:

Re: www.FpsThailand.com ยินดีต้อนรับทุกท่านครับผม

โพสต์โดย Mr.Rookie Greenhorn » พฤหัสฯ. 03 มิ.ย. 2010 12:30 pm

ขอบคุณมากครับผม พี่แว่นสุดหล่อ
zMuLan
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Re: www.FpsThailand.com ยินดีต้อนรับทุกท่านครับผม

โพสต์โดย zMuLan » เสาร์ 05 มิ.ย. 2010 10:11 am

เว็ปดีๆ อยู่คู่คนไทย(FPSthailand)นาน ๆ นะครับ
รูปภาพ
laal
SILVER II
SILVER II
ติดต่อ:

โพสต์โดย laal » ศุกร์ 27 ส.ค. 2010 6:30 pm

ม็วฟๆ FPSTHAILAND
Game : Point Blank
Name : แป๊ะขายขวด
Team : Ethe2eaL
Clan : `[O]blite|2ate
Mouse : Steelseries XAI
Headset : Roccat Kave
Keyboard : Lycosa Mirror
Mouse Pad : QcK Heavy
Accessories : Rantopad | MLG Phantom Onyx
maxaikido
LEGENDARY EAGLE
LEGENDARY EAGLE
ติดต่อ:

โพสต์โดย maxaikido » อาทิตย์ 29 ส.ค. 2010 10:54 pm

เล่นมากกว่า fb ไปแล้วล่ะ เวปนี้ อิอิ :94
>[C]offee:)Ska
Play: -------
Mouse: R.A.T.7 | Sentinel Advance
Mouse Pad: Goliathus Fragged Control | Iron Lady Qck
Keyboard: Lycosa Mirror
Headset: Iron.Lady | Neckband + usb soundcard

Image
พี่แว่น
Flag: Thailand
ติดต่อ:

โพสต์โดย พี่แว่น » พุธ 01 ก.ย. 2010 10:12 am

maxaikido เขียน:เล่นมากกว่า fb ไปแล้วล่ะ เวปนี้ อิอิ :94

ดีเลยคร้าบบ ฮาๆ
รูปภาพ

รูปภาพ
OatzaNeolutionEsport
Merchant
Merchant
ติดต่อ:

โพสต์โดย OatzaNeolutionEsport » อังคาร 05 ต.ค. 2010 8:56 pm

อยู่กันนานๆชั่วกัลปวสาร
Image
jostarjr
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

โพสต์โดย jostarjr » จันทร์ 20 ธ.ค. 2010 9:58 pm

จะติดตามข่าวสาร ว่ามีบูทจัดงาน เกี่ยวกับเกมส์ SA ได้ที่ไหนบ้างครับ
angeldream17
SILVER III
SILVER III

โพสต์โดย angeldream17 » จันทร์ 04 เม.ย. 2011 2:38 pm

จุ๊ บุ ๆ FPS :91
รูปภาพ
Codename : —` F|z
Clan : Shinra
Mouse : Kinzu , Oker LX-2278
Mouse pad : 4HD , Qck ss M size
Headset : PHILIPS SHP2000 , 4H Coming soon
Keybord : Tt Esports Challenger pro , 6Gv2

รูปภาพ
clannad
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

โพสต์โดย clannad » อังคาร 30 ส.ค. 2011 11:37 am

เห็นด้วยครับ fpsthailand ตอนนี้เป็นเว็บประจำไปแล้ว
เปิดทุกวันไม่ต่างกับเฟซบุ๊คเลยครับ :17
รูปภาพ

ย้อนกลับไปยัง